Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo
Hồng Sơn
Hồng Sơn

Helper, Nam, từ Quảng Ninh

Hồng Sơn
Số bài viết:
7,992
Số lần "Thích" đã nhận:
12,141
Điểm nhận Cup:
113
Trang chủ:
Nghề nghiệp:
Freelance, in ấn, software

Ủng hộ diễn đàn

1. Ngô Đức Huynh
      Ngô Đức Huynh
      Chào bác Kun, không biết bác có gặp trường hợp này bao giờ chưa, mấy ngày trước thì lap e mần hình không sao, tối hôm qua thì mần hình thì thấy ảnh mình import vào ps thì nó bị tối hơn ảnh gốc, e đã thử reset lại Ps cả cài lại luôn nhưng tình trạng vẫn vậy, không biết đây là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy bác?

1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Xin lỗi mình bây giờ mới vào trang cá nhân nên mới thấy.

Lỗi này phải kiểm tra màn hình, driver, và trình xem ảnh của windows hoặc thử với hình khác.
        9/9/17
    2. tranvan.muon
      tranvan.muon
      Chào @Du Kun , e có biết mục nào là xem danh sách các thành viên bị banned, và xem lý do bị banned trong diễn đàn hok ? vì a nhìn thấy rất nhiều người đang nói chuyện ngon lành với mính, lại bị banned liền trong trước mắt, hok biết họ bị lý do gì nữa, a muốn biết, để hiểu biết nhiều về nội quy diễn đàn hơn, Thanks !
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Ko có mục đó đâu a. Còn vấn đề bị ban có lẽ họ vi phạm khi lập bài viết mới như là sai Tiêu đề, nội dung hỏi đáp sơ sài, sai box. Nhưng chủ yếu toàn là vài ngày để cảnh cáo. Chứ vĩnh viễn phải là những thành phần spam vớ vẩn, quảng cáo ko đúng nơi quy định ấy a.
        3/8/17
        tranvan.muon thích bài viết này
    3. Hồng Sơn
      Hồng Sơn
      this Autumn.
      1. Hà Bơ thích bài viết này
    4. tranvan.muon
      tranvan.muon
      a muốn hỏi e cách Reset Swatch chổ Fill và Stroke ấy, khi mở file hình ảnh bimap, hoặc là a có xóa sửa Swatch ít dần, thì làm sao có thể Load lại Swatch RGB mặc định ban đầu vậy ? a đã xóa sửa, Swatch chỉ còn vài cái cần sài, rùi sau đó, cứ load Swatch là nó mở thêm nhiều Swatch, chứ hok còn đường trở về nữa, e chỉ a đường trở về nhé, cám ơn e !
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Thường thì nếu như file đó không chứa các mẫu swatches có sẵn mình làm giống như a để mở lại mẫu swatches là Basic RGB. Nó sẽ hiển thị sang một bảng mẫu swatches có sẵn. Nhưng ko nằm trong bảng swatches cũ.

A có thể sử dụng phím Shift và chọn tất cả các mẫu swatches từ bảng Basic RGB rồi kéo chúng sang bảng Swatches mặc định là được.

Chứ Ai nó ko cho mình khôi phục lại bảng màu về mặc định.
        25/4/17
      2. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Ok để e thử. E sẽ trả lời a sớm nhất.
        25/4/17
    5. tranvan.muon
      tranvan.muon
      Chào e, a có 1 file A.I gốc của Grapicriver làm Artboard 800x800px, thì tim giữa, đặt Stroke, thì Path vẫn đứng yên tim giữa,còn a mở new Artboard 800px, Path đang đứng yên, hễ đặt Stroke vào, là nó bị đẩy lệch theo Stroke, e biết tại sao hok ? Thanks !

1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Nó tự động lệch điểm neo ấy hả a? A di chuyển điểm neo đó vào vào vuông đó đi. E chưa rõ vấn đề này là vì mục đích gì của Illustrator.
        24/4/17
    6. tranvan.muon
      tranvan.muon
      Xin chào @Dù Cun, từ khi e cho cái link Plugin ColliderScribe v2 (để Snap hít đối tượng vào nhau), a rất thích, và đang đam mê học A.I, chỉ cần hít nhau dc, là a có thể tha hồ cắt ráp những thứ còn lại dc, và có đi tìm kiếm Cracked sài free, ,mà tìm hoài, cũng chưa ra, e có link nào cracked free của Plugin đó hok, cho a xin link down nhé, cám ơn e.

https://astutegraphics.com/software/colliderscribe/
      1. Xem các bình luận trước...
      2. tranvan.muon
        tranvan.muon
        chỉ thấy có 1 cái Clipping Mask, mà khi xê dịch cái Clippng Mask đó, cũng chỉ là điều chỉnh Crop cái Shape đang vẽ, chứ hok có cách nào chỉnh dc góc xoay tự động của nó cả, a muốn biết cái tool để có hướng xoay tự động của nó, để tự mình tạo xoay 8 - 10 cánh chẵn hạn (vì nó làm thiếu các góc này) ! Thanks !
        File A.I
        https://drive.google.com/drive/folders/0B8V6VExfhhCHNFlEQzVYbDFBLWc?usp=sharing
        17/4/17
      3. tranvan.muon
        tranvan.muon
        Nguồn :

Bi giờ nói về file Snap v2, e thử Copy file cái folder Plugin trong Cty, đã mua xong, đem về nhà nhét vào sài thử, nhiều khi mấy cái Plugin họ chống cracked rất yếu, sẽ sài kế dc, nếu sài dc thì ngon cơm, cho a kế file đó nhé, cám ơn e.
        17/4/17
      4. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        E đã từng làm rồi nhưng ko đc. Vì nó dùng key để cr@ck nên cài khác máy nó vẫn đòi bản quyền.

E cũng chưa hiểu a hỏi trong hình nữa. Mấy ngày nay bận quá.
        17/4/17
    7. Tư Ngạn
      Tư Ngạn
      Anh ơi có link down Photohop CS5 mà không có virus không ạ ? Vì máy tính em không có phần mềm diệt virus .
      Nếu có cho em xin , cảm ơn anh.
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Full ấy hả?
        24/4/17
    8. GOLDEN GATE COUNSTRUCTION
      GOLDEN GATE COUNSTRUCTION
      Mình nhờ bạn Dù Kun Vietdesigner một xíu nhé.
      Bên mình đang cần tuyển 2 NV thiết kế biết sử dụng thành thạo Autocad và Photoshop, làm việc tại Hà Nội.
      Bạn nào có nhu cầu gửi CV về hòm thư nguyetnguyenkt83@gmail.com or liên lạc sđt: 0986457790.

thanks bạn
    9. luongluong
      luongluong
      anh check inb fb của em dc không ạ
      trên đây em không biết chèn ảnh kiểu j vì em mới dùng ạ
    10. JustinNguyen9x
      JustinNguyen9x
      a oi cho e xin link fb cua a dc ko ah.
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Bạn cần gì thì cứ hỏi. Mình cũng ko kết bạn với bất cứ ai trên Fb đâu.
        15/1/17
    11. LêThưTrang262
      LêThưTrang262
      chào anh. anh có thể cho e mail của anh không ạ
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Để làm gì vậy??
        9/1/17
      2. Henlend_Tran
        Henlend_Tran
        Có người để ý em roài :))
        10/1/17
    12. minhbg123
    13. sonquang
      sonquang
      cho em xin link dow photoshop cc mới nhất với em tải về mà nó bị thiếu 1 số tính năng.
    14. Phùng Đức Việt
      Phùng Đức Việt
      cho mình hỏi là cái cập nhật AI ngày 20/6 link down bị die rồi à bác ? bác up link mới cho mọi người được ko bác ?
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Link dowoad bản full hồi tháng 6 vừa qua à? Nếu bị xóa file thì phải chờ vài hôm nữa. Mình không trên máy tính được nên chưa thể fix
        18/8/16
      2. Phùng Đức Việt
        Phùng Đức Việt
        đúng rồi đó bạn, thanks bạn trươc s:D
        18/8/16
    15. tranvan.muon
      tranvan.muon
      Chào @Dù Cun, a có up 1 file, đúng PNG trong suốt, vào Imgure, của Việt Designer up ảnh, mà tại sao, nó lại chuyển file up lên, đổi thành JPEG vậy ? có phải là do mình chọn thiếu cái gì, hay là Imgure từ xưa đến giờ, cũng là cố tình chuyển PNG thành JPEG, để mình biết lý do, mai mốt, hok up PNG vào Imgure nữa ! Thanks !
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Hình như host của diễn đàn không cho phép upload ảnh nền trong suốt PNG a à.
        15/7/16
      2. tranvan.muon
        tranvan.muon
        Uhm Thanls, mình đã bị hố cái vụ này, up PNG xong, các bạn nói hok thấy PNG, ha ha ! sau này, PNG mình sẽ dùng Cloud ! Thanks !
        15/7/16
    16. foxieris01
      foxieris01
      Bác ơi, em gõ TV trong CC 2015.5 không được ạ T_T e dùng font Arial gõ bth mà lát nó nhảy ra font khác
      1. Xem các bình luận trước...
      2. foxieris01
        foxieris01
        em thử với SVN-Arial thì được ạ, còn font Arial cài sẵn trên máy thì không được, giờ em cũng không biết nó bị lỗi gì nữa bác @@
        30/6/16
      3. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Lỗi gì nữa. Font đó là font Arial ko hỗ trợ tiếng Việt Unicode đó.
        30/6/16
      4. foxieris01
        foxieris01
        vậy mà mấy bữa trước em dùng rất bình thường bác ạ
        1/7/16
    17. Lê Bá Nhật Tân
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        Mình đã hướng dẫn trong bài viết rồi còn gì nữa? Cài đặt xong thì dùng công cụ Universal Patcher cr@ck thôi.
        25/6/16
      2. Lê Bá Nhật Tân
        Lê Bá Nhật Tân
        không biết cờ rắc bác ơi.
        26/6/16
    18. Lò Quốc Đạt
      Lò Quốc Đạt
      Bác ơi! bác có thể nhận em làm đồ đệ blend màu đc ko :3
    19. tranvan.muon
      tranvan.muon
      ớ hớ ! cái 40 Patern, mình Copy ra ngoài Desktop, rùi giải nén, nó lại giải nén dc, ngộ nhĩ, mà ban đầu, nằm trong folder down Compress, lại hok làm ăn dc gì, , 1 chuyện rất lạ, đối với hiểu biết mình, bạn có biết tại seo destop dc, mà folder khác, lại hpk dc hpk ? giải thích dùm mình ? chắc là 1 bạn kia, coment, bị cái vụ desktop làm hiểu lầm sai Password, ha ha !

Bi giờ, giải nén dc ngoài desktop rùi, Thanks !
      1. Hồng Sơn
        Hồng Sơn
        E vẫn được mà nhỉ?
        23/4/16
    20. tranvan.muon
      tranvan.muon
      1. Hồng Sơn thích bài viết này
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Trang chủ:
    https://www.facebook.com/sonhongtester/