Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 poster bị cho là "báng bổ" thánh thần của hàng không Ukraine

Chủ đề thuộc danh mục 'Ý tưởng quảng cáo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 26/11/12.

Lượt xem: 22,243

1. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

báng bổ báng bổ
  2. Béo

Béo Thành viên cấp 2

mình sẽ đánh giá là sáng tạo nếu như đặt 2 bức tượng này vào một khung cảnh khác. Còn với khung cảnh này thì không có gì gọi là sáng tạo mà là lố bịch. Không riêng gì về đạo giáo. Nữ thần tự do là biểu tượng của nước Mỹ. Nếu designer là một người Mỹ thì có làm ra cái poster này không? Designer Ukraine có một bộ não quá nông cạn để đưa ra tác phẩm này.
  3. pnlongpro

pnlongpro Thành viên cấp 1

Bó tay với quảng cáo kiểu này...
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình nói rồi, mình ko theo đạo nào cả nên với mình, 2 ng này là ng bình thường nên ko thấy gì là báng bổ, cũng có thể ng làm cái này muốn thể hiện như vậy. Còn sáng tạo vì ng ta có ý tưởng chưa ai có, có phần hơi điên rồ và chưa ai dám làm. Còn châm biếm hay ko thì mình cũng nghĩ là tự do mỗi người, bạn có tự do là tôn một ng nào đó làm thần thánh, thì ng khác cũng có tự do ko phải nghĩ theo cách bạn nghĩ :)
    Mr.Po, sonpham13Thanh Nhàn thích bài viết này.
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

MÌnh cũng k theo đạo nhưng mình k thích cái cách điên rồ này, nó hướng thế giới tới ---> 18+
    Leo_Giónguyễn chí thanh thích bài viết này.
  6. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

cũng may không đụng chạm gì đến phật giáo :))
  7. Bờm Mo

Bờm Mo Thành viên cấp 2

khâm phục idea này quá :">
  8. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

báng bổ thần thánh quá chứ lại, [-(
  9. Jason

Jason Mới đăng kí

Lấy biểu tượng tín ngưỡng và niềm tin đem vào bối cảnh đó để gây sốc thì ko ổn chút nào. Thông điệp đưa ra quá đơn giản, thiếu gì hình ảnh sinh động hơn để diễn tả. Đưa hình ảnh này lên làm quảng cáo hoàn toàn là để gây sốc.
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Dám đem tôn giáo ra đùa là ko đc roài.
  11. Bao

Bao Thành viên cấp 2

sao bác nào cũng lên án thế nher~.. mìh thì thấy ý tưởng hay mà... ai kiu nghĩ sâu xa chi rồi kích động... phải nghĩ thoáng ra 1 chuk chứ... hay là thấy người khác lên án rồi adu theo... mìh thấy chả có gì gọi là nghiêm trọng... ý nghĩa của poster là cả 2 nước sẽ gắn bó với nhau thôi mà...
  12. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thím nào biến thái lắm mới ngĩ ra đc cái ý tưởng này :))
  13. wangdu

wangdu Thành viên cấp 2

chẳng có gì là hay
  14. Phạm Gia Vang

Phạm Gia Vang Thành viên cấp 1

Chẳng biết định nói cái gì...cảm giác thế nào ấy :D
  15. chỉ 1 lời : Nice
  16. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Dã man ác chiến :-ss
  17. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Idea táo bạo quá hóa ra lại phản tác dụng :D
  18. cass.tigon

cass.tigon Thành viên cấp 2

mềnh tự hỏi k biết trong poster này là hotel hay là motel nhể :-?
  19. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Đạo hồi ak?
  20. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Một trong những điều tối thiếu nhất mà mình học dc trên trường là :
    PHẢI LUÔN TÌM HIỂU VỀ CÁC NỀN VĂN HÓA,TẬP TỤC CỦA KHU VỰC,THÀNH PHỐ...MÀ MÌNH SẮP LÀM THIẾT KẾ .
    Dù cho bạn có là ng ngoại đạo,ko biết gì về tôn giáo hay gì đi nữa,1 khi bạn đã làm ảnh hưởng đến tập tục của họ,đồng nghĩa với việc tác phẩm của bạn chỉ có kết quả là 0 dù nó có sáng tạo đến mức bá đạo .
    Thật xỉ báng >"<
    Thongdo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn