Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

10 cách kiếm tiền trên youtube hiệu quả nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi lukhachdem0209, 19/7/14.

?

Bài Viết Này Có Giúp Ích Gì Cho Bạn Không ?

1. Có Tôi Rất Thích

8 vote(s)
    80.0%
  2. Không Quan Tâm

0 vote(s)
    0.0%
  3. Cũng Tạm Chấp Nhận

2 vote(s)
    20.0%

Lượt xem: 15,392

1. lukhachdem0209 Mới đăng kí

Kiếm tiền online trên Youtube không hề khó, nhưng để kiếm tiền nhanh nhất, bạn phải biết cách nắm bắt cơ hội. 10 bí quyết đơn giản dưới đây sẽ giúp chúng ta biết cách kiếm tiền hiệu quả nhất từ mạng giải trí số 1 thế giới này.

10 bí quyết để kiếm tiền nhanh chóng trên Youtube

Nắm bắt cơ hội để kiếm tiền nhanh chóng trên Youtube 2014

Trước tiên, chúng ta cần phải biết Youtube là một chương trình kiếm tiền trực tuyếndựa trên nguyên tắc PPC (Pay Per Click) - trả tiền cho mỗi lần nhấp chuột . Do đó, mục đích chính duy nhất của cả 10 bí quyết này nhằm giúp chúng ta tăng lên nhanh chóng lượt xem trên Youtube, qua đó tác động trực tiếp vào tỉ lệ nhấp chuột vào quảng cáo.

1. Tìm kiếm chủ đề hot.

Những chủ đề hot bao giờ cũng luôn thu hút được sự quan tâm nhiều nhất từ phía cộng đồng mạng, bao gồm cả kênh giải trí Youtube. Do đó, nếu biết cách khai thác triệt để thế mạnh này, việc kiếm tiền nhanh chóng từ Youtube sẽ trở nên cực kỳ đơn giản với tất cả chúng ta.
    Những chủ đề hot trên thế giới hiện nay : du lịch, ô tô, giải trí, ...

2. Nắm bắt theo phong trào.

Trong cộng đồng mạng hiện nay, nhất là giới trẻ, sự xuất hiện của các trào lưu, phong trào giải trí luôn mang đến những cơ hội kiếm tiền online cực kỳ nhanh chóng nếu chúng ta biết cách nắm bắt.

Không nói đâu xa, cách đây chỉ vài tháng, khi phong trào chơi Flappy Bird mới xuất hiện ở nước ngoài, rất nhiều người trong đó blogger chỉ chiếm phần nhỏ đều đua nhau cho ra mắt những clip hài hước quay lại cảnh chơi Flappy Bird của họ. Tất nhiên, những clip này được hưởng ứng rất nhanh chóng và kiếm được bộn tiền từ Youtube.

Đến khi phong trào này bắt đầu lan rộng trên toàn thế giới thì các vlogger của Việt Nam như Toàn Shinoda, JVevermind mới nhảy vào xâu xé. Tuy nhiên, thật không may mắn vì chỉ một thời gian ngắn ngủi sau đó, tác giả trò chơi quyết định gỡ bỏ Flappy Bird khỏi các kho ứng dụng online. Cơ hội kiếm tiền với Youtube cũng nhanh chóng bị dập tắt.

Nếu biết cách nắm bắt cơ hội, tất cả chúng ta đều có thể tham gia kiếm tiền cực kỳ nhanh chóng trên Youtube. Tuy nhiên, không biết vô tình hay cố tình mà người Việt Nam lại luôn đi sau phong trào hot nên kiếm chác chả đáng bao nhiêu. Bạn sẽ thay đổi điều này chứ ?

3. Làm clip nội dung tiếng Anh

Có thể bạn thừa biết : cùng một nội dung, cùng một người làm, điều kiện như nhau nhưng clip làm bằng tiếng Anh bao giờ cũng nhiều lượt xem hơn clip làm bằng tiếng Việt. Chuẩn 100% nhé !!! Có khá nhiều lý do để giải thích cho điều này, nhưng đơn giản và dễ hiểu nhất chính là sự tương quan giữa phạm vi quảng bá : trong nước - quốc tế.
    Nếu bạn có khả năng sử dụng tiếng Anh tốt, hãy lồng ghép thêm những bình luận hóm hỉnh vào trong clip. Còn không, chỉ cần ghi tiêu đề cùng phần mô tả bằng tiếng Anh là Ok rồi :)

4. Quảng bá đúng đối tượng.

Việc tìm kiếm, xác định đúng đối tượng mà nội dung clip hướng tới sẽ giúp tăng lượt xem trên Youtube rất nhanh chóng. Bởi chúng ta đã đưa cho họ đúng thứ họ đang cần.
    Ví dụ : hôm nay ở trường mình diễn ra sự kiện thời trang áo tắm, mình sẽ quay lại event này và chia sẻ cho lũ con trai trong trường. Đảm bảo ai cũng xem nhiệt tình 100% :)

5. Reupload - Up lại clip trên Youtube.

Reupload là việc up lên lại những clip đã tồn tại trên Youtube. Công việc khá đơn giản nhưng mang đậm tính chất kiếm tiền hên xui bởi khi Youtube phát hiện ra việc sao chép bản quyền nội dung, clip đó sẽ không thể hiển thị quảng cáo.
    Bên cạnh đó, reupload cũng cần khá nhiều may mắn từ Youtube. Nếu bị phát hiện nhiều lần, chức năng kiếm tiền trên Youtube sẽ bị khóa lại vô thời hạn. Số tiền kiếm được trở về con số 0 tròn trĩnh.

Mẹo nhỏ : Nếu bạn có ý định kiếm tiền trên mạng từ việc reupload, hãy chọn phần hay nhất của clip ( thời gian càng ngắn càng tốt) , cắt ra rồi mới up lại. Như thế, clip vẫn thu hút được nhiều lượt xem mà không bị Youtube sờ gáy.

6. Liên kết với website.

Bí quyết này chỉ thực sự hái ra tiền khi chúng ta tìm được những website có lượng khách truy cập lớn ( tầm 10k/ ngày) để đặt clip Youtube. Với đa số anh em, điều này thực sự khó khăn để biến giấc mơ kiếm tiền nhanh chóng trên Youtube thành hiện thực.

Hiện nay, theo mình được biết ở Việt Nam chỉ duy nhất mạng giải trí haivl cho phép chia sẻ clip trênYoutube. Rõ ràng đây là một điều kiện khá thuận lợi để kiếm tiền từ Youtube, tuy nhiên để up được clip, chúng ta phải có đủ 2k like trên haivl. Nếu muốn nhanh chóng, hãy tham khảo thêm bài hướng dẫn tăng like cực nhanh trên haivl 2014

7. Chia sẻ clip Youtube lên các mạng xã hội.

Trong năm 2014, các mạng xã hội được ví như những mảnh đất màu mỡ để kiếm tiền cực nhanh từ Youtube. Không hạn chế số lượng, bạn có thể chia sẻ hàng chục thậm chí hàng trăm clip lên facebook, twitter, linkedin, ... để tăng view nhanh chóng.

8. Xây dựng clip mang tính tự nhiên.

Xây dựng nội dung, kịch bản từ trước nhưng hô biến clip như vô tình được quay lại bởi người khác. Những clip mang tính tự nhiên thường thu hút được khá nhiều lượt xem, trong đó nội dung được quan tâm nhất thường xoay quanh chủ đề giải trí.
    9. Sử dụng Google Adword để tăng CPC.

Với hình thức kiếm tiền trên Youtube, thuật ngữ CPC - Cost per click tương ứng với giá tiền được trả cho mỗi lần nhấp chuột. Với những chủ đề hot được nhiều người quan tâm, CPC khá cao. Do đó, muốn kiếm được nhiều tiền hơn, chúng ta phải biết cách sử dụngGoogle Adwords để tìm kiếm từ khóa, chủ đề có CPC cao.

10. Xây dựng kênh Youtube uy tín.

Nếu sở hữu một kênh Youtube với nội dung chất lượng , chẳng cần PR vất vả, mình đảm bảo vẫn có rất nhiều người ghé thăm hàng ngày. Cho nên, thay vì up lên 2 3 clip rồi để đấy, hãy chịu khó đầu tư thời gian để xây dựng uy tín cho kênh Youtube của bạn. Mình nghĩ đây mới thực sự là bí quyết quan trọng nhất để kiếm tiền nhanh chóng trên Youtube. Content is King - Nội dung là vua !
    10 cach kiếm tiền trên Youtube nhanh nhất / Blogger HuongDanKiemTienVN
    Theo: 123itvn

...
    minhthangstudio, SanJi, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. lukhachdem0209

lukhachdem0209 Mới đăng kí

Mong các bạn đóng góp ý kiếm của mình :">
  3. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Kiếm dc bn mà ai cũng thích nhỉ ???
  4. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Tks bạn nhé nghe ý tưởng khá hay nhưng mình chưa làm bao giờ . mình sẽ dành 1 bủi coi cái nảy :P
  5. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

mình làm vài clip nhạc
    nhưng hay bị vi phạm bản quyền
    nhưng vẫn đc phát hành :D
  6. Looie

Looie Thành viên cấp 2

Mixer_C6 Bạn đọc kĩ, clip như vậy sẽ ko hiển thị đc quảng cáo thôi :D
  7. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

mình không phải khoe đâu nhé nhưng mình mới tập tành kiếm tiền trên youtube đc hơn nửa năm và mỗi tháng mình kiếm đc hơn trăm $ với youtube, có tháng đc 350$, và tháng 6 vừa rồi đc 715$. Còn có mấy pro khủng hơn thì ngày kiếm vài chục đô đến hơn trăm đô là chuyện thường luôn.
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

SonHuong : bạn cho mình xin cái link xem channel để học tập cái B-)
  9. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

SonHuong bác lm về chủ đề gì ma gê vậy.. cho lĩnh giáo xíu dx k? Ngày bác dc bao nhiu visit ma khủng vậy.. cho xin link channel đi
  10. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

vsea Tynk hihi mình chủ yếu up phim với re-up vài clip nước ngoài thui.
    đây là 1 kênh ví dụ: youtube.com/user/Phimbotrungquoc1
    những chấm vàng hiện ra 1 quảng cáo, người xem click vào bạn có tiền :D.
    mình có khoảng chục kênh kiềm xiền :). click trung bình mỗi ngày khoảng 300 đến 500 ( khoảng trên dưới 20$)
  11. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

SonHuong mình biết cái đó nhưng visit mình cũng có nhưng sao ít click qá bác có kinh nghiệm nào để tăng click không?
    khi mình tạo kênh mới làm thế nào để kiếm view vậy vì lúc đầu mới tạo kênh thì k có view chịu luôn :(.. chia sẻ ít kinh nghiêm dc k bác
  12. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

kakkakaaaaaaakakaakkak like cho chủ thớt :v :v
  13. novy_nove

novy_nove Thành viên cấp 1

Cho hỏi một chút: Số tiền kiếm được từ youtube đó sẽ được gửi vào đâu? Lấy ra bằng cách nào? Vì mình cũng có làm cài cái clip mà chưa nhận được xu nào cả :(
  14. MiLi Power

MiLi Power Mới đăng kí

Bài viết rất hay và hữu ích. Thanks bác.
  15. kaizoz

kaizoz Mới đăng kí

cái này chỉ có một số cách thôi, chứ không hẳn là 10 cách đâu
  16. nguyennam311258

nguyennam311258 Mới đăng kí

SonHuong Có cần đầu tự nhiều tiền và thơi gián không?
  17. thuantalk

thuantalk Mới đăng kí

Việc này mà làm được tốt thì kiếm khối tiền, bây giờ người ta chú trọng vào youtube để kiếm tiền mà mình thì mù tịt về vụ này.
  18. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Chào bạn lukhachdem0209!
    Cho mình hỏi hơi ngố 1 chút nhé, Kiếm xiền ở Youtube thì số tiền thưởng sẽ được tính ra sao và chủ tài khoản làm sao có thể biết để kiểm soát và lấy được xiền ở đó thế bạn? ^^ Mình chỉ biết vẽ vời cho nên mấy cái vụ kiếm xiền qua youtube này mình mù tịt bạn ak..
  19. DucChung

DucChung Mới đăng kí

Đồng ý
  20. minhtamblog

minhtamblog Banned

Bài viết khá hay. Có nhiều ý tưởng.

Ủng hộ diễn đàn