Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

10 dấu hiệu cho thấy nhà bạn bị ma ám .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 1/11/13.

Lượt xem: 32,678

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

(Sưu tầm và dịch từ trang StrangerDimensions)

Tiếng động lạ vào giữa đêm , cảm giác ớn lạnh nặng nề trong không khí ... Đó là cảm giác của một người nào đó đang theo dõi bạn , trong một căn phòng không có ai khác ngoài bạn . Cho dù bạn có tin vào ma quỷ hay không , ngôi nhà bị ma ám là một yếu tố chính của kinh dị , văn hóa dân gian , và thậm chí có thể thành hiện thực . Dưới đây là 10 dấu hiệu cho thấy nhà của bạn có thể đang bị ma ám .

1. Các vật dụng điện tử thường xuyên hoạt động bất thường .

Đèn lúc tắt lúc mở , các kênh trên tivi chuyển liên tục , hoặc sự hoạt động đột ngột trên radio và điện thoại ... mặc dù chẳng có 1 lực tác động trực tiếp nào từ bên ngoài cả . Thật khó để cho rằng những hiện tượng như vậy là ngẫu nhiên hay là do 1 vị khách ẩn mặt ?
    Nếu như bóng đèn điện của bạn tắt mở 1 lần 2 lần thì cũng có thể là do nó bị chạm mạch , nhưng nếu liên tục thì sao ?

2. Đồ vật bị mất .

Đột nhiên , bạn chẳng tìm thấy chiếc chìa khoá , chiếc điện thoại ... của mình đâu cả mặc dù bạn có thể sử dụng chúng hàng ngày . Hiện tượng này khoa học gọi là ''Disappearing Object Phenomenon'' - đồ vật bị mất . Chúng liên tục bị biến mất một cách khó hiểu rồi đột nhiên xuất hiện trở lại , và có 1 điểm thật thú vị ở đây là những đồ vật này thường có kích thước không quá lớn hoặc là rất nhỏ .

3. Tiếng động lạ .

Tiếng bước chân ngoài hành lang , tiếng đồ vật va vào nhau , tiếng lách cách của bàn phím , tiếng cào lên mặt gỗ ... Nếu như trong nhà bạn thường xuyên có những triệu chứng này thì có lẽ không thể không nghĩ đến những vị khách kia .

4. Những cái bóng lạ .

Tình cờ qua chiếc camera được gắn trên tường nhà , bạn bất chợt nhìn thấy 1 cái bóng có hình thù kì lạ và khó xác định , có thể bạn không chú ý lắm về điều này nhưng hãy để ý xem số lần mà bạn bắt gặp chúng là bao nhiêu ?

5. Cửa ra vào hoặc cửa sổ thường bị mở hoặc đóng bất thường .

Trường hợp này ít khi được bạn chứng kiến tận mắt nhưng nó lại thường xuyên diễn ra trước sự thờ ơ hoặc sự không để ý lắm của bạn . Bạn nghĩ sao nếu cánh cửa trong phòng riêng của bạn đã được đóng chốt rất chặt bởi chính tay của bạn và chỉ vài phút sau đó nó tự động mở ra ?

6. Hành vi bất thường của động vật .

Chó , mèo , thỏ , hoặc thậm chí là trẻ con ... đặc biệt nhạy cảm với những thế lực siêu nhiên , những hiện tượng lạ ở trong nhà bạn .
    Chú chó đột nhiên sủa inh ỏi hay là tru lên một hồi dai dẳng , em bé ở trong nôi bỗng nhiên chỉ tay hay nhìn về 1 cái gì đó ... bạn nên lưu ý những điều này !

7. Những giấc mơ kì lạ và khủng khiếp .

Những cơn ác mộng thường xuyên ập đến trong những giấc mơ của bạn . Trong mơ , bạn thường hay gặp những người mà mình chưa hề quen biết hay gặp mặt lần nào . Có thể đó là do ''vị khách'' kia đang cố gắng liên lạc với bạn giữa 2 thế giới âm và dương .

8. Cảm xúc không thể giải thích .

Mơ là một chuyện , nhưng có bao giờ bạn cảm thấy dường như bạn đang bị theo dõi từ sau lưng hoặc từ trên cao ? Rằng có một người nào đó trong phòng cùng với bạn ngay cả khi bạn chắc chắn rằng bạn đang ở một mình ? Bạn cũng có thể cảm thấy sự ớn lạnh từ trong không khí hoặc thậm chí đáng sợ hơn là cảm giác bị chạm bởi một bàn tay vô hình nào đó . Nếu những cảm giác này xảy ra thường xuyên trong nhà bạn, bạn có thể đang sống trong một ngôi nhà ma ám.

9. ''Lịch sử'' của ngôi nhà bạn đang sống .

Bạn có thực sự hiểu rõ về quá khứ trước kia của ngôi nhà mình đang ở và sinh sống hàng ngày , hoặc là mảnh đất mà ngôi nhà của bạn được xây nên ?
    Một trại tập trung , một nhà tù , một bệnh viện tâm thần , một vụ giết người , một vụ tự sát ...
    Nhiêu đó cũng đủ để chứng minh bạn đang sống chung với những ''vị khách'' kia .

10. Hồn ma hiện hình .

Điều cuối cùng nhưng không kém phần hấp dẫn , và cũng là điều chắc chắn để biết nhà của bạn có bị ma ám hay không ? Vâng , bạn tận mắt chứng kiến 1 hồn ma đang đứng trước mặt bạn và nhìn bạn chằm chằm .

...
    Mòe, A3ersxSOnes, Lose Myself10 người khác thích bài viết này.
  2. Tùng Boát

Tùng Boát Thành viên cấp 2

Đọc mà ớn lạnh.. 8-> 8->
    truongvuha_93Minh Kì Đông thích bài viết này.
  3. v44i

v44i Thành viên cấp 1

mấy bải kiểu này nên để nửa đêm rồi post mới hấp dẫn chứ bác! :D
    Lose MyselfTrần Trọng Phong thích bài viết này.
  4. caytb

caytb Thành viên cấp 1

Nghe cũng rùng rơn phết nhỉ :)
  5. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ôi bức xúc cái hình cuối cùng lắm rồi đấy.
    cáu thật!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Kniss_9xMinh Kì Đông thích bài viết này.
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chờ đến tối rồi hẵn đọc ;))
  7. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

@@@ Dính ngay trường hợp đâu ~X(
    Thiên Ma thích bài viết này
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nói chung là mình gặp 3 trong số 10 .
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Vụ mất đồ ...
  10. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

:)) sợ chết đi đc rồi nè
  11. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Hèn chi bác lấy nick là Thiên Ma :v
  12. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Đờ mờ, tớ vừa xem xong, có gì đáng sợ đâu nhỡ, ở nhà tớ nó là chuyện bình thường... đợi xíu vào thay quần rồi comment tiếp 8-|
    haluwen9, tavietlinh, A3ersxSOnes2 người khác thích bài viết này.
  13. redsting

redsting Thành viên cấp 1

- feeling excited :)
  14. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

ngoài 2 cái cuối thì nhà nào chả gặp 8 cái còn lại
  15. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Xem film "ma phá" có đoạn nó giải thích các quá trình ma nó xuất hiện trong nhà mình, nghe cũng hãi, giờ đọc cái này về xem xét lại nhà mới được, ghê quá :-s
  16. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Tim nhảy ra ngoài đến đoạn kéo xuống cái hình 10. -_- *ĐẤM*
    Lose MyselfTrần Trọng Phong thích bài viết này.
  17. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

vầng mình đang đọc vào buổi tối. xúc động không thể tả.
  18. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

nổi hết cả da ga
  19. Trinh Trương

Trinh Trương Mới đăng kí

Haha,đang chăm chú đọc .. kéo xuống tấm hình cuối,thực sự bị giật mình =))
    haluwen9Chrysan thích bài viết này.
  20. Chrysan

Chrysan Mới đăng kí

Đọc thì không sao, cơ mà xem cái hình mấy con ma. Ớn quá!
    Thiệt tình, đêm nay chắc khó ngủ...

Ủng hộ diễn đàn