Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn up ảnh Cover trên trang cá nhân của diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/8/12.

Lượt xem: 20,546

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thực ra thì mình vẫn phát triểu diễn đàn theo 1 hướng đơn giản nhất, không màu mè, và không thêm vào những chức năng không cần thiết! Nhưng mới đây mình vừa thử nghiệm 1 tính năng mới trên trang profile của các thành viên sẽ trông như 1 giao diện Facebook Timeline, trông khá bắt mắt đúng không nào?

Okay cho các bạn xem demo giao diện timeline của mình nè:

Xem demo trực tiếp luôn héng: http://forum.vietdesigner.net/members/pham-huu-du.1/

Để thay cover trên profile của bạn thì chỉ cần đơn giản là vào profile của bạn, và click vào link ảnh cover mặc định, nó sẽ dẫn các bạn tới trực tiếp chỗ thay cover, sau đó chỉ việc copy cái link ảnh mà bạn muốn làm cover là bạn đã có 1 giao diện timeline thật cá tính ngay trên diễn đàn của chúng ta rồi đấy :D

Các bạn có thể xem video mình hướng dẫn trực tiếp tai đây:

...
    Ngô Đức Huynh, Hồng Sơn, thuatru15 người khác thích bài viết này.
  2. mark

mark Thành viên cấp 1

hay thật, giờ diễn đàn như mạng xã hội thu nhỏ
    Tinh Nguyen, peter parkerHàn Phong thích bài viết này.
  3. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

hôm qua em cũng thử thay rồi nhưng mà sao nó tự lấy phần trên ảnh vậy anh? em không điều chỉnh được ak... hay phải crop đúng chuẩn kích thước trước ?
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko có chức năng tự điều chỉnh position giống như Facebook đâu nha! Tốt nhất là nền crop đúng kích thước ^^
    May Be thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

up từ lúc mới ra \m/
  6. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Thích rồi đới :x
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

mà bác Dư cho e hỏi là cái avatar của bác là ai đang ngồi đấy ?
    Chả nhẻ là người phụ nữ bí ẩn nhất avatar :)) như trong điện thoại có tiếng nói hả ? :))
    Mà cái này hay thật, giống timeline của face gớm :D
  8. banbaonylong

thým ấy chứ ai (:|
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  9. Phạm Hữu Dư

Là mình đấy cậu ạ! Nghĩ sao mà bảo là "người phụ nữ bí ẩn"??? Chưa thấy đàn ông giặt đồ bao giờ àh :-?
    heonhoi, huna, htcboy11 người khác thích bài viết này.
  10. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Oh hố hố hố,=)) tại đội nón nên có thấy đâu ? =)) nhìn tướng giống lắm chứ =))
  11. banbaonylong

ý cậu kia là thým Dư giống "phụ nữ bí ẩn" 8->
    pitlamgiTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  12. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

hehe, cái trang cá nhân kiểu ảnh cover trên facebook có 1 đợt lên vietxf có 1 bạn giới thiệu :D
  13. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

Thật tình là AD của diễn đàn mình thật xì-tai mà 8->
    Hưngg Bizzle thích bài viết này
  14. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ghê thật ! Cái Cover này hơn cả TimeLine Của Facebook - Hỗ trợ rất nhiều File Ảnh :-bd
    :)) Cho ảnh động .GIF chạy Ầm ầm nhìn khoái thật =))
    http://forum.vietdesigner.net/members/ho-bao-vietdesigner.291/

Qua 1 số diễn đàn khác có cho Tùy chỉnh Trang cá nhân rất nhiều -\m/ hầu như tất cả: từ font chữ màu chữ - đến ảnh nền các modun ... vv \:D/ => Mình thích thế hơn :-bd
    Hồng Sơnbanbaonylong thích bài viết này.
  15. Phạm Hữu Dư

Xenforo chưa có khả năng tùy chỉnh như thế đâu bạn ơi! Cơ mà như mình đã nói, diễn đàn phát triển theo hướng đơn giản, quan trọng là cái content :) Sở dĩ mình bổ sung cái cover là để cho nó giống vs Facebook, vì diễn đàn ta tương tác gần giống vs FB rồi, mà đã là Facebook thì bạn cũng chỉ có thể thay thế avatar và cover thôi chứ đâu chỉnh module gì đc đâu!
    pitlamgi thích bài viết này
  16. Ny Venza

Ny Venza Mới đăng kí

clip bị xóa r :(
  17. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

GIờ còn đổi cover được không? Mình mò không ra chỗ đổi. Clip bị vụ án mã ngưu xóa rồi.
  18. Phạm Hữu Dư

Đã update lại video hướng dẫn! Những ai có nhu cầu trang trí trang cá nhân của mình trên diễn đàn nhé :D
    Lỳ... thích bài viết này
  19. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

cho e cái size chuẩn dc ko ạ >"<
  20. goal

goal Thành viên cấp 3

851x315 ;))
    Lỳ... thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn