Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

20 phút chụp vội

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi xperia_optimus, 30/4/13.

Lượt xem: 3,876

1. xperia_optimus Thành viên cấp 2

Dùng lens MF mà, xoay nhanh hết mức, tập trung cao độ và mở tròn mắt nhìn cảnh vật xung quanh để tìm khung hình đẹp nhất.

Bộ ảnh chụp ở công viên Văn Lang và 1 quán cafe gần đó bằng Nex-C3 và các ống M42
    Mình dùng toàn bộ kinh nghiệm chụp và kỹ thuật Ps vào bộ ảnh này nên mọi phát hiện về khuyết điểm củng như góp ý của bạn rất có giá trị xây dựng với mình

...
    TíPro, seiryu7429, Đoilơ ViệtDesigner1 người khác thích bài viết này.
  2. BlackSheep

BlackSheep Thành viên cấp 1

Chụp MF nên tấm đầu hơi out. Bố cục ảnh tạm ổn nhưng ảnh hơi nhàm. Chưa khai thác được hết các góc của mẫu. Các tư thế posing cũng ko được đa dạng và tự nhiên lắm. Còn về PS thì khả năng là do màn hình của bạn màu sắc không chuẩn, nên hầu hết màu đều bị rực hơn so với cần thiết. Bạn nên mượn bạn bè thiết bị cân chỉnh màn hình để cân chỉnh lại, hoặc là thay màn hình khác để cho kết quả tốt hơn. Hy vọng những điều này có giá trị xây dựng với bạn.
    Regards,
    seiryu7429xperia_optimus thích bài viết này.
  3. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

:) chắc do chụp gấp quá nên out nét và không tính toán bố cục nhiều, :( màng hình laptop để chế độ soft hèn chi màu hiển thị nhạt hơn thực tế
  4. Vũ Trung Kiên

Vũ Trung Kiên Mới đăng kí

cái đống này chụp trong 1 phút !
  5. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

cần đầu tư thêm về các tư thế pose và bố cục ảnh, xử lí PS còn yếu và hơi quá tay =,.=
    xperia_optimus thích bài viết này
  6. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Tớ thấy góc chụp con khá đơn điệu :P Màu blend thì cũng như BlackSheep nói thì nó hơi bị rực quá :D Mà với 20 phút vội vã thì cũng ko thể đòi hỏi thêm đc :D
  7. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

mình thấy vậy là cũng ok rồi, mình thích cái kiểu màu rực rực như tấm 3 nhưng da mẫu lại hơi bị ám màu rồi :D
  8. shitran

shitran Mới đăng kí

#1,2,3 concept là 1.. #4 theo mình thì tạm ổn... Đây với mình gọi là chụp hình lưu niệm. Còn nếu muốn những tác phẩm tôt hơn, mình nghĩ bạn nên đầu tư nhiều cho ý tưởng.. MF hay AF miễn tác phẩm ưng ý là được... Cố gắng nhé bạn, chúc bạn có nhiều shoot hình đẹp...
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Good job man :-bd
  10. xperia_optimus

Cám ơn các bạn nhiều, mà cái thiết bị cân chỉnh màng hình là gì vậy? BlackSheep
  11. zeroonea

zeroonea Mới đăng kí

Ảnh chụp rời rạc k nội dung, k nên gọi là bộ ảnh. Bố cục góc chụp k có gi đặc biệt lặp đi lặp lại. Mẫu cũg k thể hiện dc gì. 20 phút là quá ẹ. Còn retouch kém làm da dẻ tấm thì nhợt nhạt, tấm thì gắt.
  12. heoquay.ngon

heoquay.ngon Thành viên cấp 2

mặt mod lạnh quá :-s
  13. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

bố cục còn chưa hợp lý :)
    bạn blend màu ntn mà mình thấy nó cứ quá quá, khá khó chịu :)
  14. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

thích mỗi tấm cuối thôi, chụp phải có chút hồn chứ PTS quá cũng ko tốt.
    Like cauaj1 cái :D
  15. xperia_optimus

^^ thì chụp chơi thôi mà, hôm đó đi chơi rồi có hứng lên tìm đại chổ nào vắng chụp
  16. BlackSheep

BlackSheep Thành viên cấp 1

@xperia_optimus: Thiết bị Spyder của Datacolor nhé, có rất nhiều phiên bản. Tuy nhiên nếu mua chung bạn bè thì OK, chứ bỏ tiền ra mua 1 cái này thì đổi màn hình là biện pháp tốt hơn.

Ủng hộ diễn đàn