Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

20 tuổi học piano có muộn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ngô Đình Nhật Huy, 28/3/13.

Lượt xem: 12,238

1. Ngô Đình Nhật Huy Mới đăng kí

Như tít ạ. Tự nhiên dạo này thấy thích đánh đàn piano ghê luôn
    Các bạn tư vấn giùm mình tới tuổi này còn học được ko khi mình chưa biết gì về thanh nhạc.
    Ở Phú Nhuận, tp Hồ Chí Minh có chỗ nào học tốt ko ạ?

...
    Hồ Cao Khánh thích bài viết này
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

muộn rồi bạn
  3. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

muộn hay không còn tùy mục đích học để làm gì :)
    Nếu chỉ muốn học để biết chơi thì không muộn đâu, trong hội Interista Hà Nội bọn mình có lão sinh năm 86, mới học piano vì kết cô giáo :)) đánh được vài bài, nghe cũng tạm.
    Ngô Đình Nhật Huy thích bài viết này
  4. M. Scofield

M. Scofield Thành viên cấp 1

Không quá gì là quá muộn cả! Kiên trì với quyết tâm học là đc đó bạn! Mình thích nghe piano mà chắc chả bao giờ học chơi đc! Bởi vì k có thời gian! Cho nên bạn mà có thời gian và thích piano thì nên đi học nhé! :)
    Hạ Anh LinhNgô Đình Nhật Huy thích bài viết này.
  5. M. Scofield

M. Scofield Thành viên cấp 1

bạn ấy hỏi ở thành phố HCM! :)) Mà ko hiểu sao thấy mấy nghệ sĩ piano nữ nào cũng đẹp hết vậy? Hay là cô nào đẹp toàn thích chơi piano? :x
  6. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

ăn thua tùy bạn thôi, bạn tự quyết định chứ mọi người đâu thể quyết định cho bạn được :)
  7. Ankh

Ankh Thành viên cấp 1

cái này là do quyết tâm của chủ thớt thôi ... nếu đã thích thì hãy cố gắng theo đến cùng...tuổi tác k quan trọng, đừng để bị mấy câu như " Muộn rồi" , " Cái này phải học từ bé.." này nọ làm phân tâm .... có những ng` già mà họ vẫn đi học đấy thôi
    Học piano k khó đâu...mình học rồi nên thấy bình thường..lúc đầu vào có hơi bỡ ngỡ tý thôi
    HCM thì mình k biết..nhưng chủ thớt đến thử những trung tâm hay cao đẳng nghệ thuật...đều có trung tâm bồi dưỡng mà
    good luck!
    Ngô Đình Nhật Huy thích bài viết này
  8. Ngô Đình Nhật Huy

Ngô Đình Nhật Huy Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn. Mình quyết định sẽ đi học Piano.
    mà học piano với chơi tennis nó có hư tay ko các bạn?
  9. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

:))) =))).. Bạn hỏi bá đạo thật .. Học vẽ xong về nhà quay tay có hỏng tay không ..
    dinhloc thích bài viết này
  10. Tran Thoi

Tran Thoi Mới đăng kí

Bạn Huy thân!
    Mời bạn Sáng chủ nhật hàng tuần đến trường tiểu học Nguyễn Trọng Tuyển - Địa chỉ 294 Xô Viết Nghệ Tĩnh, P.21, Quận Bình Thạnh (gần ngã tư Hàng Xanh). từ 7g30 sáng đến 9g00. Tôi sẽ dạy đàn Piano miễn phí cho bạn. Bắt đầu từ sáng CN này (31/3/2013) là khai giảng. 20 tuổi chưa phải là muộn đâu!
    Hân hạnh đón tiếp bạn!
    Phạm Việt DŨng, dinhlocTrần Hiếu Thiên thích bài viết này.
  11. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

việc học không bao giờ là muộn cả. vote đi học
  12. yun

yun Thành viên cấp 2

ko muộn đâu :)) ko học mới muộn thôi!
  13. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

tùy vào mục đích mới biết có muộn hay ko :)) em thấy bác cứ học đi, nói chung cũng tìm thấy điều thú vị trg cs
  14. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Muộn ....muộn rồi, đừng học nữa .
    Nếu như ngay đến việc ko biết xác định là mình học có muộn hay ko thì nó đã là quá muộn rồi , còn nếu như người có đam mê thật sự, thì dù là U50 hay U70, chỉ cần có đam mê và nhiệt huyết thì chả có việc gì muộn em à . Với lại việc học đàn thì yếu tố cần nhất là sự cần cù tập luyện, nên nếu có đam mê thì sẽ làm dc thôi .
  15. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Học để tán gái thì chưa bao giờ là muộn. ;)
  16. HellyDuong

HellyDuong Mới đăng kí

Bạn ở Phú Nhuận mà đường nào, mình cũng ở Phú Nhuận - Phan Xích Long, gần nhà mình có Âm Nhạc Nhất Tâm đấy, mình năm nay 24t mà cũng mới đi học có 2 tháng nay ak, mình học để chơi xã stress mà, hok muộn đâu bạn.
  17. lendy

lendy Mới đăng kí

mình cũng vừa cho nhóc nhà mình học ở Nhất Tâm nè nhưng học ở Võ Thị Sáu. mình cũng định học với nhóc nhà mình đây chứ 20t thì nhằm nhò gì, không gì là quá muộn. mình thấy có mấy cô mấy chú 50-60t cũng học cùng lớp với nhóc nhà mình đấy. chắc mình cũng quyết tâm học thui
  18. lendy

lendy Mới đăng kí

có ai biết chỗ mua đàn piano cơ ở đâu thì yên tâm k? tư vấn giúp tớ với. thanks nhìu nhìu
  19. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Không đâu mà sợ time thôi :-? Mình cũng đang định học này :">
  20. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn