Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

3 cách tạo ra thu nhập thụ động cho Designer - kiếm thêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi ToiHocDoHoa.com, 12/6/15.

Lượt xem: 21,538

1. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

korokke paypal cần có thẻ visa để verify, visa bạn chọn 1 trong 2 loại sau đều được:
    visa debit: nạp tiền vào sài thì phí 100k/năm - có cmnd là làm được
    visa creadit: xài trước trả sau vào cuối tháng thì cần chứng minh lương
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

3. drax

drax Thành viên cấp 4

phuongthustudio theo m được chia sẻ thì cần passport, gửi 10 mẫu như kiểu 1 portpolio để duyệt, đợi duyệt ok là qua cửa, chính thức gia nhập.
    phuongthustudioToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  4. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Hehe, mình mới chính thức tham gia Freelancer.com được hơn 10 ngày (ở đây tính là thời gian thực sự nghiêm túc với nó) kiếm được 54$ và 95.5 CAD. Một khách hàng chắc chắn quay lại với mình lần sau (vì mình care rất tốt, sẵn lòng giúp đỡ mọi thắc mắc và nhờ vả của họ) ... Thấy cũng vui phết :) Đang có một bạn freelancer rủ mình tham gia thiết kế layout bán trên themeforest. Mình cũng thực sự rất hứng thú và sẽ tham gia với bạn ấy ngay khi có thể... Mình không biết chỗ khác sao nhưng chỗ mình họ coi freelancer như "cu rảnh" vậy :D nhưng làm freelancer cũng thú vị phải không nào :D
    Hodaa thích bài viết này
  5. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

trên shutterstock.com làm sao đăng kí tài khoản.không rõ cái này
  6. vduc

vduc Mới đăng kí

chủ thớt hiện tại đang kiếm chủ yếu là trên trang nào?
  7. than_tai

than_tai Banned

:) nhớ lại quãng time đầu học thiết kế, bán áo vẽ vời, nhưng mà cuộc sống mà, vẽ không chưa đủ, còn phải làm sao có khách này nọ, rất khắc nghiệt ! Mình từ bỏ rồi, nhưng mà có quãng time đó đủ để cho mình biết mình còn sống
  8. DuyNt

DuyNt Mới đăng kí

oánh dấu phát, công nhận là thiết kế áo rất khắc nghiệt :D
  9. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Bác thớt cho minh xin fb để hỏi chút được không ạ :D
  10. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

thanks bạn , rất bổ ích
  11. Viet Nguyen

Viet Nguyen Thành viên cấp 1

Ngành nghề tao nhã mà ko đủ sống thế mới đau chứ ... :(
    Leanh002 thích bài viết này
  12. Leanh002

Leanh002 Thành viên cấp 1

Nói chung là rất khắc nghiệt để kiếm được đồng tiền :(
  13. DAINAM

DAINAM Mới đăng kí

14. bachloxo

bachloxo Thành viên cấp 2

3 tháng mà biết vậy là được rồi. xưa kia có nhiều cái vui nữa. khổ thấy mẹ.
  15. ToiHocDoHoa.com

16. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

AD cho hỏi mình có thể đăng hình vecter cho trang shuterstock không nhỉ..hay trang đỏ chỉ để mình mua hình thôi...
  17. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

Cái sunfrog có ai làm rồi share cách làm cho anh em đi, cùng ôm nhau mà sống
    Hoanquangnam thích bài viết này
  18. ToiHocDoHoa.com

Hoanquangnam bán được nha bạn.
    mrgeni mình nghĩ sunfrog hợp với artist minh họa hay artist typography. Designer thì chơi chua ...
    Hoanquangnam thích bài viết này
  19. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com thì design cũng có cách thể hiện của design lên áo. Chứ đâu nhất thiết là trên giấy in bác ~^o^~.

Vẫn hóng 1 bài hướng dẫn về sunfog
  20. ToiHocDoHoa.com

mrgeni sunfrog có gì mà hướng dẫn @.@ cứ lao vào up mẫu áo rồi đăng vào mấy group bán áo cho người ta xem thôi @.@
    Mà mấy tay bán áo tốt thường mua đứt design nên ko có ăn đâu. Đừng ham hố đổ mổ hôi

Ủng hộ diễn đàn