Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30 Ngày Làm Lại Logo cho 30 tổ chức, địa điểm tại Hà Nội

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi mackrainx, 2/4/17.

Lượt xem: 17,017

1. mackrainx Thành viên cấp 1

Dưới đây là 30 Logo đã được em làm lại từ thương hiệu có sẵn :D
    Lí do thực hiện project này là muốn nâng cao tay nghề và vì thấy logo cũ của họ chưa hiệu quả nên mình muốn làm lại :))
    Rất mong nhận được nhận xét và ủng hộ từ mọi người.
    Link behance nếu đẹp thì các bác vào đây like cho em cái nhé :* https://www.behance.net/macktrinh

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/17
    DuyNau, Phạm Hữu DưĐặng Sơn Tùng thích bài viết này.
  2. paagoda.design

paagoda.design Mới đăng kí

Theo em bác nên để logo mới và logo cũ cạnh nhau thì mọi người xem sẽ dế hiểu và dễ nhận xét hơn, vì ví dụ ai mà muốn xem lại logo bản original của các brand để so sánh thì lại phải search google từng cái, rất mất thời gian bác ạ. :)
    mackrainx thích bài viết này
  3. mackrainx

mackrainx Thành viên cấp 1

4. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

5. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

hàng bên trái vẫn đẹp và tinh tế hơn.
    bo russo, Nguyễn Tất ThắngMai. thích bài viết này.
  6. Kà Gem

Kà Gem Thành viên cấp 1

xong rồi có tặng cho họ k bác? hay làm thế có ảnh hưởng đến họ k?
  7. DuyNt

DuyNt Mới đăng kí

mình thắc mắc tại sao cái cosa nostra bạn lại dùng hình con bạch tuộc vào logo ?
    Cả cái Rand coffee , tại sao lại bỏ cái hình trong logo gốc ?
  8. tam.huu

tam.huu Mới đăng kí

Nói chung đúng như tiêu đề, 30 ngày 30 cái logo. Không nghiên cứu khách hàng làm bừa làm đại từa lưa nên chẳng cái gì cả. Tôi thấy bạn này đang phô diễn khả năng xài công cụ thiết kế sau mấy tháng học ở trung tâm đồ hoạ thì đúng hơn
    lenm, bo russo, mackrainx1 người khác thích bài viết này.
  9. trantuandung

trantuandung Mới đăng kí

Bạn có thể redesign thoải mái để nâng cao tay nghề hoặc for fun, nhưng show ra với lí do "thấy logo cũ của họ chưa hiệu quả nên mình muốn làm lại" thì mình thấy ko ổn chút nào, nhiều logo ko tốt bằng logo cũ và cũng không có tinh thần gì của thương hiệu đó.
    Nguyễn Hạnh1992, bo russomackrainx thích bài viết này.
  10. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

Có 1 số logo tốt, nhưng tốt hơn cái cũ thì không chắc đâu. Bạn làm logo mà chắc gì đã hiểu hết các tiêu chí của những thương hiệu đó. Có khi bạn cũng chưa hiểu logo cũ nói lên những cái gì.
  11. kidrainzboy

kidrainzboy Thành viên cấp 1

Ý kiến cá nhân: Một số logo mới nhìn thoáng và hiện đại hơn logo cũ. Một số thì lại không bằng logo cũ. Logo Rand Coffe và Firefly Coffe logo cũ đẹp hơn hẳn logo mới
  12. mackrainx

Kà Gem Đây là dự án riêng để nâng cao tay nghề thôi bác ạ :D hoàn toàn không ảnh hướng đến họ
    Kà Gem thích bài viết này
  13. mackrainx

trantuandung cảm ơn bác đã nhận xét :D nhưng mà như mình nói đây là cảm nhận cá nhân, tất nhiên là về mặt ý nghĩa thì chỉ có chủ của thương hiệu mới có thể hiểu và tâm đắc được. Những logo mình làm lại này là làm lại theo ý niệm cá nhân của mình :D không có ý nói chắc chắn là nó đẹp và tốt hơn logo cũ. sr bác đã làm bác hiểu nhầm
  14. mackrainx

tam.huu thực ra là mình có nghiên cứu bác ạ :D nhưng đều là nghiên cứu sử dụng google chứ không có tiện đến từng nơi hỏi chủ của thương hiệu. Bác nói minh làm từa lưa thì có lẽ là hơi sai rồi :D mình không hiểu logo cũ thì bác cũng đâu có hiểu logo mới của mình :D anw cảm ơn bác đã nhận xét
  15. mackrainx

DuyNt Cosa Nostra là tên băng đảng xã hội đen có biểu tượng là con bạch tuộc bác ạ. Còn Rand mình bỏ cái hình bên cũ đi vì mình không hiểu được cái ý nghĩa của hình đó + với hình đó là hình gốc trên mạng nên mình không thấy nó nguyên bản cho lắm :D
  16. huydesigner

huydesigner Mới đăng kí

17. Mad King

Mad King Mới đăng kí

Em đồng ý với ý kiến mọi người là bác làm trên quan điểm cá nhân và hoàn toàn không có ý đồ gì về ý nghĩa thương hiệu trong sản phẩm cả, như bác lý giải về việc đưa con bạch tuộc vào logo của Cosa Nostra ở Tông Đản.

Cosa Nostra đúng như bác nói là cách gọi dành cho Mafia ở Ý, nhưng ý nghĩa trong tiếng Ý của nó là " của chúng ta ", và rõ ràng quán Cosa Nostra ở Tông Đản sử dụng nghĩa " của chúng ta " chứ họ không hề dùng nghĩa " Mafia ", và đây là 1 nhà hàng, cafe, rượu mang phong cách châu Âu ấm cúng, cùng với tên gọi như ví von rằng đây là nơi dành cho chúng ta,của riêng chúng ta, những người thích châu Âu. Bác quăng con bạch tuộc vào khác gì cái nhà hàng hải sản, rồi bác dùng nghĩa " Mafia " khác gì 1 quán bar/pub mạnh bạo dành cho những con người gai góc cá tính.

Còn chưa nói đến hình tượng con bạch tuộc bác dùng chả khác gì bản sao đơn giản của biểu tưởng tổ chức Hydra trong Marvel, đầu tròn (dáng hộp sọ) và các xúc tu cuộn vào giữa. Nhìn vào em chỉ thấy Hell Hydra chứ không thấy Cosa Nostra

Những cái logo khác không thấy bác giải trình gì nên em không nhắc đến
  18. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

Ý kiến cá nhân mình vẫn thấy hàng bên trái tinh tế hơn dù có vài cái bạn làm hơn cái cũ. Nhưng những cái mới bạn làm không thể hiện được hết hàm ý ở trong logo cũ của người chủ các thương hiệu muốn đem vào trong cái logo đó.
  19. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Re-design có cái đẹp cái xấu. Chắc dạng này mới học xong. Đến 1 lúc nào đó bạn sẽ chả buồn show hàng nữa.
  20. mailong

mailong Thành viên cấp 1

mình thấy cái faay là đẹp thôi còn lại thì chưa thấy đặc sắc cho lắm

Ủng hộ diễn đàn