Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30K, nhiều hay ít?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi CoffeeLove, 18/12/12.

Lượt xem: 8,386

1. CoffeeLove Thành viên cấp 2

Hôm chủ nhật vừa rồi mình có việc bên đường hòa hưng. Chỉ vô tình thấy được thôi cũng không có gì to tát lắm nhưng thôi để các bạn tự cảm nhận lấy nha!
    Lúc này khoảng 4h chiều thì phải mình cũng ko nhớ chính xác lắm. Chú đã làm xong 1 phần cv rồi. và đến tầm 6h mình ghé lại cv đã hoàn tất. Vâng tiền lương cho 3h làm việc là 30k chắc cũng bằng 1 ly cafe các bạn uống trong quán :(
    [​IMG][​IMG]

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Cuộc đời này vốn dĩ khôn công bằng mà, nhìn những người đạp xích lô với nhìn lại ngay bàn thân mình mà hổ thẹn.
    Khải Thư thích bài viết này
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chợt nhận ra, đợt vừa rồi về quê, thấy bố mình tóc đã nhuốm màu bạc. Đôi lúc mình thật vô tâm khi cứ mải với những việc riêng của mình. Khổ 1 tý đã kêu trong khi bố mẹ ở quê phải vất vả gấp trăm lần. Mình muốn đủ can đảm để nói với bố là :"Con yêu bố nhiều lắm". :(
    PhongKK, Lully-Phương, luvmiu4ever14 người khác thích bài viết này.
  4. ExoticFlavor

ExoticFlavor Thành viên cấp 2

Mình nghĩ không cần tới 3 tiếng để chặt nhành cây đâu. Có lẽ vấn đề bạn chưa nêu ra rõ ràng lắm.
    Giá 10k/h là giá đi làm thêm mà sinh viên gọi là tạm chấp nhận được thôi.

Mà nếu đây là thời vụ giá hơi thấp. Cuộc sống mà...
  5. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Cái này là làm trọn gói đó bạn từ tỉa xong rồi hốt rồi đẩy đi đổ luôn bạn ah. nếu mình làm ch8a1c hơn 3h wa :(
    luanvkhp thích bài viết này
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nếu ko có sự chênh lệch giữa giàu nghèo sang hèn thì ko gọi là cs nữa bạn à
    30 k . . . chắc ko đủ cho mấy e chân dài uống ly nước cam :))
  7. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

mình cũng ở gần con đường này và hay đi ngang wa đây.
    đúng là trên đời có nhiều thứ bất công quá :(
  8. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

30k với những ng đầy đủ thì chẳng là gì nhưng với nhiều người khác nó lại quá lớn.
    Cuộc sống vốn đã không công bằng rồi :-<
  9. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

bạn làm mình xúc động quá ..
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhiều người vào shop nọ shop chai mua hàng hiệu hàng rởm thế mà nhiều khi ra chợ cũng kì kèo vài nghìn tiền rau. haiz [-(
    anhtuan8999Hạnh thích bài viết này.
  11. Ngơ Ngáo

Ngơ Ngáo Mới đăng kí

xã hội mà
    có người nghèo thì mới có người giàu
    sống đừng lãng phí
    biết quý từng thứ nhỏ nhặt trong cuộc sóng này là được rồi
  12. nguyễn anh tú

nguyễn anh tú Thành viên cấp 2

khó khăn vất vả là đây :(
  13. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Chợt nhận thấy cuộc sống có giá trị hơn !!!
  14. Trang Tr.Tr

Trang Tr.Tr Thành viên cấp 1

Kiếm tiền đâu dễ :( Khó khăn vất vả lắm mới kiếm được đồng tiền !!!
    rongvang592 thích bài viết này
  15. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

mình đi làm thêm có 11k/1h này, vất như trâu ý =))
    blackcode thích bài viết này
  16. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

17. Kennysirius

Kennysirius Thành viên cấp 2

Mình đi làm thêw cũng chỉ được 9000/giờ làm 5 tiếng này :-j nhưng vẫn thấy may chán vì xin được vào đấy. Nhưng người ta khác,người ta có cả gia đình nữa mà có phải đi làm bao nhiêu tiếng là được bấy nhiêu tiền đâu :(
  18. matbiec

matbiec Mới đăng kí

19. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

mồ hôi nước mắt mà ... 30k t nghĩ là bt.. có lẽ là ít....nhưung vậy cũng được rồi t nhớ lần vẽ big báo lấy tiền ko hỉu là ntn mình được có 45k :( mất 2 ngày ở trường àm...đa số mình làm bạn mình ko làm mấy mà được như vậy....đành chịu thui...cuộc đời mà...có j công bằng đâu.......hiền lành thường thua thiệt mà:-s:-s..
    Tonny Ha thích bài viết này
  20. prettyboy557

prettyboy557 Thành viên cấp 2

luôn thấy quí những cô chú như vậy và nghĩ tới ba mẹ nhiều hơn @@
    ao7892 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn