Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

3D render bị lỗi màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Z-141, 26/12/14.

Lượt xem: 14,729

1. Z-141 Mới đăng kí

Có ai giúp mình với, mình render thử thì bị lỗi màu như trong hình, mình đã mở một file trống mới và merge toàn bộ file cũ bị lỗi vào thì 0k, hình hiện lên và không còn bị như vậy nữa, nhưng khi mình tinh chỉnh để ren thiệt thì nó lại bị lại y như vậy, và mình cũng đã thử lại cách cũ là merge qua file mới nhưng không còn được nữa. Có ai biết cách chỉ giúp mình với, cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

...
  2. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

cái này không phải do file hay gì đâu bạn. bạn thử kiểm tra bạn có stick vào mấy cái biểu tưởng ở framebuffer như : Force color clamping ; và xem bạn đã bật hết mấy cái View Red, Blue, Green Channel chưa ?
    Z-141 thích bài viết này
  3. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bạn xài Max nào ? và file của bạn có đặt ánh sáng add thêm effect volume light ko?
    Z-141 thích bài viết này
  4. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Do cái frame buffer đấy, trước mình cũng bị phải mò cả tiếng mới đc
    Z-141 thích bài viết này
  5. Z-141

Z-141 Mới đăng kí

MusiHieu , Manok , neuerdesign : Cảm ơn các bạn, mình đã tìm ra lỗi là nằm ở Vray image sampler loại Adaptive DMC, mình bỏ chọn chế độ đó và chọn một chế độ khác thì nó lại không bị ra âm bản vậy nữa, mình không biết tại sao lại như vậy?
  6. kj3n94

kj3n94 Mới đăng kí

yofdt5Q.png bạn vào phần Adaptive DMC image sampler bỏ chọn cái show samples đi nhé!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn