Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

450d nên hay không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Benzenkotaro, 10/3/13.

Lượt xem: 4,341

1. Benzenkotaro Mới đăng kí

Em là men mới a,em rất mê dslr ,nay em định mua 1 em ca 450d + len tamron 1.8-200 all cũ ,của một người bạn .Body còn khá đẹp chụp it <10k ,đủ phụ kiện + thẻ nhớ 8g + túi đựng máy= 9triệu.
    A,e tư vấn cho e là :
    1 là : 9tr có mắc hok?mua gần nhà nên em ko tốn tiền đi Sàigòn em ở ĐàLạt.
    2 là : thời điểm hiện tại 2013 rồi có nên mua 450d hay hok?
    Rất mong đc a.e gjúp đỡ.Em xjn cảm ơn.

...
  2. vietthanh1206

vietthanh1206 Thành viên cấp 2

Lên 600D hay 550D luôn đi bác
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn đằng trên có vẻ rất pro, tư vấn hợp lý quá >:)
    Chả khác đéo nào hỏi ăn cơm chưa thì trả lời uống nước rồi!

Trả lời 2 câu hỏi của bạn chủ topic:
    1: Giá cả thì tùy thương lượng, tùy độ mới của thiết bị. Với mức giá và mô tả đó theo mình thấy là cũng tương xứng!
    2: Dù là thời điểm nào thì 450D vẫn là 450D và nó sẽ đủ đáp ứng những nhu cầu hiện tại của bạn!
    P/s thêm: Mình đang dùng canon 5DmII nhưng thỉnh thoảng vẫn dùng 450D để đi chụp đường phố và cũng chẳng thấy có gì để phàn nàn.
    machoa001 thích bài viết này
  4. Voldedore

Voldedore Mới đăng kí

Body dưới 10k mà 9tr thì phải xem lại đó bạn. Nếu là body + lens trên luôn thì mới do dự.
    Mình nghĩ 9tr là cả set ở trên bạn kê. Hơn nữa là của người quen thì tin tưởng hơn hé.
  5. Benzenkotaro

Benzenkotaro Mới đăng kí

Vâng em cám ơn các bác rất nhjều ạ.E đã múc con 450d đó rùi...e rất hài lòng về nó...thanks đặc biệt cho bác @Cudyandem.

Ủng hộ diễn đàn