Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

50 cuộc cách mạng mini tuổi 20 nên làm từ hôm nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Văn Linh, 16/2/14.

Lượt xem: 2,574

1. Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Một năm trôi qua và lại một cuộc “thay da đổi thịt” cho bản thân được lên kế hoạch. Trong năm 2014, điều gì mà bạn khao khát thực hiện nhất để làm mới bản thân mình?

Điều gì không hay trong năm 2013 mà bạn muốn loại bỏ và thay bằng những điều mới mẻ trong năm mới. Dưới đây là 100 điều bạn hoàn toàn có thể làm để đổi thay chính mình. Đừng để một năm lại trôi trong nuối tiếc mà bạn vẫn còn khần khừ chưa làm được những điều đề ra. Hãy chọn một trong 50 điều dưới đây, bắt tay thật hăng hái để hoàn thành nó, rồi chọn tiếp một điều, và lại vẫn tinh thần đó mà thực hiện nó.

1/ Không hoãn việc nữa. Nếu có việc gì cần làm, hãy làm cho xong, đừng để công việc ngập ứ, dồn đến mức khiến bạn phát điên.

2/ Không ăn uống vô kỷ luật khi buồn. Bạn sẽ chỉ càng tăng cân, tỷ lệ thuận với độ “tự kỷ” của bạn mà thôi.

3/ Đi ngủ sớm ngay hôm nay. Sẽ chẳng có gì tốt đẹp xảy ra sau 2h sáng đâu.

4/ Dậy sớm. Bạn không cần phải dậy sớm đón ánh bình minh hay đại loại thế. Bạn chỉ cần lăn ra giường, bắt tay vào làm việc khi bọn chim chóc đã bắt đầu hót ngoài hiên.

5/ Hạn chế tối đa những cuộc tình một đêm. Đó chẳng khác gì một cuộc ăn cược mà bạn không biết được mình sẽ ra thế nào. Cố gắng giảm thiểu tối đa nhé.

6/ Đừng quên mang “Ba Con Sói” theo người ngay hôm nay.

7/ Cho lá gan của được nghỉ ngơi đi, và đừng có "bê tha bét nhè" mỗi cuối tuần nữa.

8/ Bỏ hẳn thuốc lá (nếu trong túi bạn vẫn thường trực một bao thuốc)

9/ Xếp lại quần áo trước khi bạn dồn đại mọi thứ vào tủ đồ

10/ Đừng hoang phí tiền của vào những thứ vớ vẩn, không cần thiết.

11/ Để dành tiền đề phòng cho những lúc cấp bách.

12/ Rời khỏi không gian quen thuộc để tìm đến những điều mới mẻ.

13/ Hãy xách ba lô đi du lịch nếu có thể.

14/ Hãy khám phá bản năng của mình (và bạn sẽ ngạc nhiên cùng cực đấy!)

15/ Hạn chế việc tiệc tùng thâu đêm đi nhé. Chẳng bổ béo gì lại còn gây thêm những mớ rắc rối cho bạn.

16/ Đừng buôn dưa lê những chuyện không thuộc “thẩm quyền” của mình.

17/ Hỏi khi không biết câu trả lời.

18/ Mạnh dạn nói lên chính kiến của mình. Đừng rụt rè như chú rùa rụt cổ chứ.

19/ Nếu bạn là người hướng nội, hãy ra ngoài gặp gỡ bạn bè nhiều hơn.

20/ Nếu là người hướng ngoại, hãy dành thời gian để hiể bản ngã của mình một tí.

21/ Đừng “tỏ thái độ” khi phật lòng.

22/ Đừng để ai ăn hiếp bạn.

23/ Bạn là người thú vị nhất mà bạn từng biết. Bởi vậy, hãy dành thời gian để khám phá bản thân mình nhiều hơn.

24/ Nghĩ cho mình trước khi nghĩ cho người.

25/ Hãy luôn nhớ, luôn có một ai đó, ở đâu đó giỏi hơn bạn. (Dừng vội hãnh tiến với những gì vừa đạt được nhé.

26/ Hãy tò mò. Tò mò với mọi cử động, mọi điều xảy ra xung quanh bạn.

27/ Khi ai đó giúp đỡ bạn, hãy cảm ơn họ theo cách chân thành nhất.

28/ Hãy nói với những người thân yêu trong cuộc đời bạn rằng bạn yêu họ. Đôi khi thời gian phũ phàng theo cách rất riêng. Hãy làm mọi thứ ngay khi có thể.

29/ Đừng để cơ thể, vẻ bề ngoài của mình xuống dốc không phanh.

30/ Hãy cho bản thân cơ hội yêu và được yêu.

31/ Học cách chế ngự nỗi sợ. Cuộc sống là để sống, chứ không phải để sợ.

32/ Chấp nhận những thứ không thể thay đổi.

33/ Thay đổi những điều bạn có thể thay đổi.

34/ Tìm cho mình một đam mê và “liều chết” vì nó.

35/ Làm chủ cuộc đời mình. Đừng để ai đó “dạy” bạn cách sống. Hãy sống theo cách của bạn.

36/ Đừng ngại mắc sai lầm. Hãy học hỏi từ những lần vấp ngã.

37/ Đọc sách nhiều hơn.

38/ Bớt thời gian xem tivi.

39/ Đừng phí phạm điện nếu không cần thiết.

40/ Học cách thiền.

41/ Mạnh dạn “tấn công” người trong mộng mà bạn để ý bấy lâu. Tất nhiên là phải có chiếc lược đàng hoàng nhé.

42/ Đừng nhắn tin khi ngồi ăn cùng gia đình.

43/ Hãy thẳng thắn với mọi người xung quanh. Đừng học đòi nói xấu họ.

44/ Đừng mãi vương vấn với quá khứ. Quá khứ là điều đã xảy ra. Cái gì xảy ra rồi thì nên cho qua.

45/ Học cách tha thứ và quên đi những tỵ hiềm/

46/ Làm một người con/ anh/ chị/ em/ học trò thật tốt.

47/ Đừng chế giễu mỉa mai người khác khi họ lâm vào tình huống xấu. Họ đã đủ trĩu nặng từ những rắc rối ấy rồi.

48/ Giúp đỡ người khác bằng lòng nhiệt thành.

49/ Đừng chỉ trích ai khác ngoài bản thân bạn. Hãy học cách nghiêm khắc với bản thân hơn là sống khắt khe, cay nghiệt với người khác.

50/ Đừng lên giường với người mà đến tên tuổi, hộ khẩu, địa chỉ bạn còn không biết. Hãy đầu tư cho một mối quan hệ lâu dài, có sức bên hơn là hẹn hò kiểu chụp giựt, không vững chắc.

...
    Lương Thiệnmgr thích bài viết này.
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Hay đấy :v :vtuy có 1 vài cái cổ súy cho chủ nghĩa cá nhân, có 1 cái không hẳn thích hợp cho mọi hoàn cảnh...
    Nguyễn Văn Linh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn