Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

99designs - Kiếm tiền không biên giới từ chính tài năng của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi doanhaitu, 22/8/14.

Lượt xem: 77,041

1. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

lương quốc anh Trên 99designs có vài lần mình up hình lớn hơn kích thước quy định (hình như là 8000x2000px) thì nó không cho up thôi chứ không có ban. Có thể bạn dùng stock nhưng không khai báo hoặc lý do khác mình chưa biết hết được. Để đơn giản bạn cứ làm trên kích thước giấy A4, xuất ra file ảnh 150dpi là đảm bảo nhỏ hơn kích thước quy định.
    lương quốc anh thích bài viết này
  2. lương quốc anh

lương quốc anh Mới đăng kí

doanhaitu cảm ơn a , e sẽ thử làm tiếp xem sao , chứ e bị ban 3 acc r nản quá a ạ (mà e k dùng stock hay clipart j nha ):(( , a cho e hỏi thêm 1 chút là mấy cái font free trên mạng mình dùng có đc k ạ , e thấy mấy cái brief toàn yêu cầu font k có trong mặc định của AI vs pts :(
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

lương quốc anh font free kiểu gì, font share trên diễn đàn mình ko dùng được đâu, nó toàn font trả phí. b tìm font share mà nó cũng là font trả phí thì vi phạm luật bản quyền, ban acc là còn nhẹ.
  4. Mai Ba Dang

Mai Ba Dang Mới đăng kí

Cho mình hỏi là mình bị khóa nick thì chờ nó mở hay tạo nick mới đây nhỉ. Chỉ sợ cùng IP nó khóa tiếp
  5. duongbaduy123

duongbaduy123 Mới đăng kí

E bị ban rồi các bác ơi!:((:((:(( Có cách nào để quay lại ko các bác? E tính tạo 1 tài khoản mới hoàn toàn để chơi lại, vậy có cần phải có cái tk paypal mới không hay dùng cái cũ? Các bác cho e lời khuyên với....Tóm lại là phải thay đổi những gì? ^:)^^:)^^:)^ (2 bác Gia Phú, h_ds có kinh nghiệm vấn đề này không giúp e với)
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/9/16
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

duongbaduy123 theo m biết là làm lại tất từ đường net, tk paypal, card...nhé.
  7. duongbaduy123

duongbaduy123 Mới đăng kí

drax đường net là sao bác??? Địa chỉ ip à....có nghiêm trọng đến thế ko??? :-/:-/
    Cả card nữa hả bác......e tưởng chỉ cần đổi tk paypal thôi. E thấy 99design chuyển tiền về tk paypal rồi từ paypal mới chuyển về card thì 99design đâu có dính dáng gì tới card đâu mà phải đổi card vậy bác
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/16
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

duongbaduy123 đường net là đường mạng ấy, đúng nghĩa là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu.
    duongbaduy123 thích bài viết này
  9. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình có tìm hiểu lại một số lý do phổ biến có thể bị banned hoặc suspended (khoá, treo) tài khoản, để mọi người lưu ý khi tham gia 99designs:

- Vi phạm về sử dụng ảnh stock và clip art: Trong chính sách của 99designs có ghi rõ: "Không được sử dụng ảnh stock, free vectors, clip art, trace từ hình ảnh, hình ảnh bên thứ 3, dưới bất kỳ hình thức nào vào cuộc thi logo, illustration, button/icon"; Nếu bạn sử dụng một trong số những thứ kể trên, rồi chỉnh sửa một ít, sau đó tham gia thì cũng sẽ bị xử lý khi bị phát hiện.
    Trong cuộc thi thiết kế wordmark (logo chỉ có chữ) thì font phải được điều chỉnh, nếu không sẽ bị xử lý như sử dụng clip art. Font có chứa Wingdings, Dingbats cũng không được dùng trong những cuộc thi này.
    Đối với cuộc thi ngoài thể loại logo/illustration/button/icon thì stock phải có nguồn gốc từ 1 agency rõ ràng, không được sử dụng free wallpaper hoặc những nguồn ảnh free khác, phải khai báo khi submit entry và phải đảm bảo rằng ảnh đó sẽ được mua/sử dụng hợp pháp khi khách hàng cần.
    99designs nói chung khuyến nghị mọi người KHÔNG dùng ảnh stock/vector/clip art,... trong thiết kế của mình. Nếu vi phạm điều trên, nhẹ thì bị khoá account từ lần đầu, ban account vào lần 2 hoặc ban ngay lập tức.

- Vi phạm tính nguyên bản của thiết kế (Originality): Quy định hiển nhiên là Không được copy sản phẩm của người khác. Ngoài ra, không được copy ý tưởng mới lạ, được rating cao, của người khác. Ví dụ: Trong cuộc thi về thiết kế logo cho công ty bất động sản, những ý tưởng bình thường như ngôi nhà, mái nhà, cao ốc,... thì không sao. Tuy nhiên có 1 designer giới thiệu 1 ý tưởng mới là dùng hình ảnh con chim, và được rating cao. Thì ý tưởng con chim là thuộc về người designer đó, người khác không được sử dụng cho thiết kế của mình. Nếu vi phạm sẽ bị xử lý tương tự như điều trên.
    Tuy nhiên cần phải phân biệt những trường hợp hiển nhiên không vi phạm, ví dụ: Dùng hình ảnh bông hoa cho logo shop hoa; Sử dụng các chữ cái đầu của tên công ty. Ngoài ra, những ý tưởng nào có nêu trong brief thì mọi designer được quyền sử dụng.
    Khi bị xem xét vi phạm về điều này hoặc bị report thì cần giữ thái độ lịch sự, chuyên nghiệp.

- Vi phạm quy tắc ứng xử (Code of Conduct): (1) Công khai chỉ trích, xúc phạm,... designer khác, contest holder, hoặc nhân viên 99designs; (2) Mở và sử dụng nhiều account; (3) Dính dáng đến tội phạm. Ngoài ra, sử dụng ngôn từ thô tục, comment tiêu cực, đe doạ, quảng cáo cho dịch vụ của mình,... đều không được phép.
    Tôn chỉ của 99designs là: Tôn trọng cộng đồng/members; Thiết kế nguyên bản; Thành thật và cạnh tranh công bằng. Nếu thấy có những vi phạm trên thì các bạn cứ report, nếu chưa chắc chắn về bài của mình thì cứ viết mail hỏi bộ phận hỗ trợ, khi cảm thấy bài của mình đã submit mà vi phạm những điều trên thì nên withdraw bài ngay trước khi bị phát hiện, nếu không sẽ bị xử lý.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/16
    h_ds, draxduongbaduy123 thích bài viết này.
  10. Adina Việt Nam

Adina Việt Nam Thành viên cấp 1

Ở Việt Nam nhiều nhân tài ẩn danh kiếm bộn
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

Adina Việt Nam vds cao thủ ẩn danh đầy, nhưng họ ko comment ở mấy topic kiểu này đâu.

đang bí ý tưởng thì làm gì bây giờ mn, làm xong lại xóa đi vì nhìn không chấp nhận được, chán.
    h_ds thích bài viết này
  12. nqP93

nqP93 Mới đăng kí

Ae cho e hỏi về vấn đề rút tiền trên 99design..e mới làm trên 99design mà đọc thấy hoang mang quá..khi đăng kí e cũng chưa add card vào luôn..tks!
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

nqP93 b làm đi đã, có tiền rồi thì hãy nói chuyện rút. còn có rồi thì gõ 99designs withdraw money sẽ ra hướng dẫn.
  14. KuZen

KuZen Mới đăng kí

chào tất cả mọi người.. mình mới tham gia 99design 3 ngày mình được vote 1 bản 5 sao thời hạn cuộc thi vẫn còn là 3 ngày, mình chưa hiểu gì về 99design ví dụ như mình được vote 5 sao xong thời gian dự thi nếu mình được chọn thì sẽ làm như thế nào? có chuyển file gốc cho họ không?
    file đó mình làm trên corel có được ko hay phải làm bằng phần mềm khác? mọi người chỉ giúp với ạ..thanks
  15. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

Casual dating at its finest – join the leading platform for relaxed and fun encounters!
    Verified Maidens
    Supreme Сasual Dating

Ủng hộ diễn đàn