Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

-_- [Rep chủ đề] : Tone cứu sáng hoàn hảo

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Linh Dang, 7/8/13.

Lượt xem: 2,980

1. Linh Dang Thành viên cấp 2

Rep Toppic: http://forum.vietdesigner.net/threads/lightroom-tone-cuu-sang-hoan-hao.31911/

Mình lập toppic này ko phải để khoe. Nhưng thực sự mình bị dị ứng với những thành phần ảo tưởng về sức mạnh. Dù chỉ là member nhưng mình chả ngán thành phần nào nếu làm sai. Nếu bạn có thực lực, mình tôn trọng. Nếu bạn ko có, xin hãy kiệm lời.
    Mục đích phê phán:
    1- chủ thớt:
    Đánh giá mức độ : Trung bình khá
    Khả năng: Không có gì đặc sắc
    Nhược điểm: Ảo tưởng sức mạnh
    Ưu điểm: Biết dùng lightroom

2- Ad page I Love [Photoshop] NTB : Đặt cái tit rất vớ vẩn mà mình cảm thấy đậm chất PR. "Cứu sáng quá pro :O, thật đáng học hỏi". Nói thật mình nghe cái tit và vào xem ảnh chỉ muốn tương đôi dép vào Ad. Nghe nó quá lố bịch.

Đây là một chút cứu sáng của mình. Thật sự nó ko có gì to tát và tầm thường đối với một số quái nhân của page mình, nhưng mình muốn lên tiếng thay cho họ, có lẽ họ cũng đang cảm thấy buồn vì cách đặt tit của ad NTB và chủ thớt. Anyway, mong rằng sau lần phê bình này của mình mong các bạn Ad page nói chung và bạn NTB và chủ thớt nói riêng có cách ứng xử tốt khi đặt TIT, mình đặt rất nhiều kì vọng vào I Love [Photoshop] và Vietdesigner.net. Mong các bạn đừng biến nó thành 1 trang báo lá cải.

[​IMG]Thank for watching

...
    Crz, imalonelyboyOviosky thích bài viết này.
  2. Oviosky

Oviosky Thành viên cấp 1

Khanh7
    Thớt có gì góp ý chứ sao lại lập top rồi nói năng ntn :|
    leTungOrion, Khanh7Linh Dang thích bài viết này.
  3. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Góp ý phải thẳng thắn, và mình ko chỉ phê bình 1 mình bạn
    Oviosky thích bài viết này
  4. Oviosky

Oviosky Thành viên cấp 1

Send link lên page coi ad I Love pts ý kiến ntn !~ Rùm beng quá :-<
    Linh Dang thích bài viết này
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh 1 ảnh 2 màu lem nhem quá :-s
  6. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

ads page I Love [Photoshop] cũng nên xem lại thật. đăng bài trùng rất nhiều. Cũng nên xem xét lọc cho kỹ ạ, nhiều bài mình thấy cũng ko đc gọi là đáng học hỏi nhiều những vẫn cho lên, việc này sẽ kéo tầm page xuống.
    Xin hết, thôi tát nước theo mưa, ăn theo thớt 1 chút.

changtraihaiduongLinh Dang thích bài viết này.
  7. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Đồng ý với chủ thớt.
    Chất lượng topic: Chưa rõ.
    Câu like giật title: Có !
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ý bạn bài trùng là sao ? imalonelyboy
    Thỉnh thoảng đào mộ lại các Topic vừa để share đến người nào chưa đc xem, vì ví dụ 1 page có 100.000 Fan thì ko phải đăng 1 bài là 100k Fan của page đều xem được hết nhé.
  9. Linh Dang

Nói chung đào mộ hay toppic trùng ko phải vấn đề lớn, vì có nhiều ad quản lý nên việc post trùng bài nhau là điều đương nhiên. Nhưng việc giật tit quá đà là ko nên
    Crz thích bài viết này
  10. Khanh7

Khanh7 Thành viên cấp 1

Mọi ý kiến của thớt e xin ghi nhận nhưng e đã nói trên topic là mình đặt tên hơi quá rồi mấy bác thông cảm mà :| còn chuyện page đăng thì lỗi đấy do ad page cứ làm quá lên và mình không liên quan nên đúng hơn thớt đi GATO với ad page nhé :| mình là mem mới nên tất nhiên còn lởm nên chủ thớt nói e như vậy là hơi quá rồi ạ :| nếu thớt không đồng ý thì có thể nói trong topic chứ làm gì mà lập topic Rep trẻ con thế ạ :) làm như thế họ khinh cho đấy thớt.Bạn noi bạn lập topic ra khôn để khoe thì bạn nên đừng bỏ ảnh vào làm gì nhé ;;) Nghe nó thông minh với cả sâu sắc lắm .Thân ái và quyết thắng :)
  11. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

Cái chuyện đăng bài..Bạn nên sang page mà góp ý với Ad bên đấy....Còn bài này nta đặt tit như vậy thì chỉ cần vào topic người ta mà góp ý thôi..Có cần làm quá lên thế này k.
    Linh DangKhanh7 thích bài viết này.
  12. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Cũng khá dc, ảnh 1 giám sáng đi 1 ít để bên trái ko quá cháy so với bên phải, vì nếu để như thớt nó sẽ giống kiểu đánh đèn bên trái, mà đánh đèn thì còn có hắt sáng, có hắt sáng mà bên phải khối hơi lạ so với bên trái là ko ổn lắm. Dù sao mình rất thích những post như của thớt. Nhiều bạn bị ảo quá hoặc cứ thích đặt tít giật gân, nghe bcuoi`
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình có ghé topic này , quả thật chẳng có gì đặc biệt để gọi là ''hoàn hảo'' cả , hết sức bình thường !
  14. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Mình không pro, cũng không giỏi PS và LR, nhưng thích góp vui thôi :D, mượn ảnh chủ thớt tập tành vậy.

Khanh7Linh Dang thích bài viết này.
  15. Linh Dang

Khanh7:
    Mình post bài với mục đích rất rõ ràng: Muốn tốt cho bạn, nếu bạn chỉ thấy đó là do mình GATO thì mình cũng ko có vấn đề gì để nói tiếp

Thứ nhất: Nếu mình post vào phần trả lời, liệu bạn có rút được kinh nghiệm hay lờ qua?
    Thứ 2: Bạn blend cũng đẹp, nhưng chưa đến mức hoàn hảo, và khi người ta nhìn vào người ta đánh giá bạn cực kì thấp. Và mình muốn bạn biết điều đó
    Thứ 3: Nếu mình ko show ảnh mình làm thì chắc chắn bạn sẽ nói mình võ mồm, ko có bằng chứng.
    Thứ 4: Mình nói rồi, mình lập toppic ko phải phê phán 1 mình bạn, mà cả Ad pr bài của bạn nữa, nếu mình chỉ rep vào phần cmt thì chắc gì bạn và ad mới rút được kinh nghiệm

Mà bạn nghĩ là bạn đặt hơi quá rồi thì sao bạn ko sửa đi mà còn làm cái tit như báo lá cải xong xuống dưới sửa lỗi?
    Khanh7 thích bài viết này
  16. Linh Dang

phucphamh: :-? Bạn cứu sáng tốt, nhưng màu hơi nhợt nhạt, mẫu bị sáng quá ở pic 1,2. Pic 2 thì mắt mẫu có vẫn đề. Bức 3 thấy khá ổn :-bd
    phucphamh thích bài viết này
  17. phucphamh

Thanks bác Linh Dang nhận xét, sẽ rút kinh nghiệm lần sau, màu hơi đục là mình blend nhìn cho là lạ ấy mà :D. Đúng là pic 2 mắt mẫu có vấn đề thiệt, làm chưa kĩ.
  18. phucphamh

Sửa lại 2 pics đầu đây ạ :D

trungdote09 thích bài viết này
  19. Khanh7

Khanh7 Thành viên cấp 1

20. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

Khanh7 Cái này chỉ có các sếp làm đc thôi :D

Ủng hộ diễn đàn