Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

abrViewer.NET - phần mềm xem brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi banbaonylong, 6/10/12.

Lượt xem: 17,848

1. banbaonylong Ko phải assmin

Công dụng:
    1. Xem trước brush mà không cần phải add trực tiếp vào, giúp bạn cải thiện đáng kể việc load quá nhiều brush trong Photoshop.
    2. Sử dụng brush trong các công việc khác hay các phần mềm chỉnh sửa ảnh khác mà không cần mất thời gian bật Photoshop.

Cách sử dụng:

Sau khi cài đặt chương trình, bạn chạy file abrViewer.NET.exe sẽ có giao diện sau:

Bạn có thể chọn Select folder tìm đến thư mục chứa brush, chọn brush bạn muốn xem hay Open brush sets để mở ngay file brush .abr

Nếu bạn muốn export brush ra thành file ảnh thì bạn chọn Export > Thumbnails
    Chương trình sẽ xuất ra cho bạn tất cả các brush trong pack thành một folder ảnh cho việc tiện sử dụng.

Link Download: [LOCK]http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=143912[/LOCK]
    ( abrViewer.NET yêu cầu bạn phải có .Net Framework 2.0)​

...
    minhthangstudio, TONE.Rs, trucit922 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái này máy mà yếu yếu thì thật,.load phê hơn ăn cức dê luôn..nhiều bữa load mà CPU lên 99% =.=
  3. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

từ khi vô cái mục Plugin này k pít đã cài bao nhiu thứ về cáu máy của mình rầu nữa, tks mấy bác đã share nhiều
  4. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

brush cánh bướm đẹp qá :x có k cho e xin ạ :D
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

NetworkBlend thích bài viết này
  6. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

7. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

sao e chạy nó hay bị uot ra quá vậy ta.bác nào chỉ e với
  8. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

đang định làm ảnh tặng khuyến mại cho khách hàng thì thấy mấy brush đẹpc ảu chủ thớt - thank chủ thớt nhiệt tình :))
  9. rover130789

rover130789 Mới đăng kí

Cho em hỏi có bộ brush gồm: chân mày, lông mi, mắt, môi... Ko ạ?
    Em xin với. Em cảm ơn
  10. ca_chua

ca_chua Thành viên cấp 1

hô hô. tks đang cần. có phần mềm quản lý action hoăc preset nữa là chuẩn cơm ạ

Ủng hộ diễn đàn