Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Action] Realistic Oil Painting Effects

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi lehongan, 16/3/15.

Lượt xem: 7,526

1. lehongan Thành viên cấp 2

...
    Quynho123, oNe cLiCk, hunghue9210 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bài viết sơ sài voãi, demo nên thêm cái hình ảnh vào nữa có phải hay hơn ko hả thớt??? :-s
    Hà Bơhatay1712 thích bài viết này.
  3. :like::-bd
    Tym thích bài viết này
  4. lehongan

lehongan Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner : Mình có thử chèn hình demo từ web gốc, nhưng nó quá dài nên mới xóa đi, không phải sơ sài đâu. Nhưng cám ơn bạn đã góp ý. :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Vậy có action này rồi thì chúng ta khỏi cần vẽ mà click phát là làm đc cái tranh chân dung bán cho người ta lấy 150k phải ko?
    Mấy bác retouch ảnh bằng chuột cũng khỏi phải touch touch mệt ra nữa nhỉ!
  6. lehongan

Cái này chỉ có hiệu ứng thôi bạn ah, chứ nhìn không giống tranh người ta vẽ thật đâu.
  7. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

2 lần tải về, giải nén ko có file atn
  8. lehongan

chipquay : Bạn kiểm tra lại nghe, khi giải nén có 1 thư mục + vài file text, trong thư mục đó là file .atn
    Mình up file .atn cho bạn nè:
    Code:
    https://www.fshare.vn/file/6MDMSTFEHWS3
    chipquay thích bài viết này
  9. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn, thì ra winra của mình bị lỗi. Đã khắc phục thành công :D
    Thanks!
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

11. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Hình như ko click phát ra ngay được, toàn báo thiếu plugin Oil paint nên kết quả cuối cùng chỉ như blend màu thôi?
  12. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

Action này phải có plugin Oil Paint mới chạy được thớt ơi :(
  13. lehongan

ramboxperia : Không biết của mọi người thế nào, nhưng mình đã test và không cài thêm bất cứ plugin nào. Mình sử dụng PS cs6 portable. Trong phần hướng dẫn của Graphicriver cũng không yêu cầu cài thêm gì.

Instructions 1. Open Photoshop. 2. On the “Window” tab, click “Actions”, once the window has opened you will see an arrow pointing right in the top right hand corner, click this then click “Load Actions”. 3. In the end you just have to choose your action and click the play button. 4. You are done!
    Kết quả:
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/3/15
  14. kimsugiang

kimsugiang Thành viên cấp 2

Phải là PTS CS6 trở lên mới có Oil Paint và dùng dc action này nhé bạn :) ramboxperia
  15. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

CC ko xài đc ah bạn ơi
  16. Vy Dinh

Vy Dinh Mới đăng kí

Vừa thử, báo lỗi không có "Oil Paint Plugin", mình đang dùng CC :-s

Ủng hộ diễn đàn