Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Action resize ảnh hàng loạt cả chiều ngang, chiều dọc, k làm mất chi tiết ảnh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Thanh Duyên, 14/5/13.

Lượt xem: 18,353

1. Thanh Duyên Thành viên cấp 1

Như tiêu đề m viết, m sử dụng pts để resize ảnh hàng loạt, có xem các video hướng dẫn sử dụng action, nhưng làm theo hướng dẫn đó thì chỉ đc những tấm ảnh cùng size (cả ngang, dọc) nhưng mà vấn đề là ảnh bị căt tùm lum, nhiều ảnh mất chi tiết.
    Có bạn nào biết action resize ảnh hàng loạt trong pts (ngang, dọc) mà k làm mất chi tiết ảnh k? Chỉ giúp m với
    Cảm ơn mọi người!:x

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Thanh Duyên

Thanh Duyên Thành viên cấp 1

Có ai biết cái này k giúp m với????????????????
  3. chungvan

chungvan Thành viên cấp 2

4. Thanh Duyên

Thanh Duyên Thành viên cấp 1

chungvan: đó k pải là cái m cần, m cần resize hàng loạt nhưng các ảnh bằng nhau về cả chiều ngang, chiều cao, đồng thời ảnh k bị méo mó cơ
  5. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Món action này mò trên mạng mờ mắt cũng không có đâu bạn ạ!Một số video có chỉ về cách resize hàng loạt nhưng số ảnh khi bạn thực hiện nó phải cùng một size (ảnh dọc hoặc ngang),không có action nào gộp lại được đâu! :):D
  6. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

7. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

Mình có thể giúp bạn nhé. Fb: An Chi Ngo
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@annc0212 : Thật ra, thì mình cũng biết resize theo chủ thớt, kiểu đó, vì là level thấp hơn, so với yêu cầu cao dưới này đây, Nếu chỉ là resize căn bản, giữ nguyên ngang dọc, thì chỉ cần thêm lệnh Save - Close, nằm sau lệnh Resize 200%, 160%, 1930px, 1600px..., là xong phim òi, không cần chạy tiếp phần level cao, là xếp toàn bộ ảnh, lớn nhỏ khác nhau, ở folder ngoài kia, vào 1 hình, đúng vị trí nữa, demo cho bạn xem thử, vì nó cũng bao gồm resize căn bản, và tất cả các yêu cầu cao hơn chủ thớt nữa, mình hok chơi các yêu cầu của Photoshop level 1, chỉ là Resize, thì hơi dễ nhai. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 19/4/18
  9. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

tranvan.muon :
    uk. hình như cái họ cần là chỉ resize thôi.
    còn như bạn là resize sau đó xếp theo 1 template mình định nghĩa ra. và tất nhiên là chỉ ứng dụng được khi cá nhân cần template đó. nói chung là template thì mình đặt ra theo nhu cầu.
    Thanh Duyên:
    cái này khá đơn giản nên nếu bạn cần thì pm mình hướng dẫn nhé.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@annc0212 : Topic lâu òi, mình chỉ tag bạn ra, solo, nói tay đôi vài câu thui, chử chủ thớt, cũng làm xong rùi, và đi chơi, dạo phố với người iu, ở ngoài kia, hok có quay về đây đâu ! :))
    annc0212 thích bài viết này
  11. 1 app tuyệt vời đó ạ, công nhận nhiều người giỏi thật

Ủng hộ diễn đàn