Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe Photoshop CS 2 - Không dùng được Brush Tool trong chế độ Quick Mask

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoatienyen, 2/6/15.

Lượt xem: 3,811

1. hoatienyen Mới đăng kí

Các bạn xem Video rồi giúp mình nhé

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Cho 2 cái bảng màu về mặc định đê :v
    hoatienyen thích bài viết này
  3. hoatienyen

hoatienyen Mới đăng kí

Vẫn ko được bạn ah. Mình cho về mặc định là 2 màu đen trắng
  4. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Cho về mặc định > Chuyển sang quick mark ( Q ) > Công cụ B > Tô màu
    hoatienyen thích bài viết này
  5. hoatienyen

hoatienyen Mới đăng kí

Ko đc bạn ah. Mình gà lắm chỉ kỹ hơn 1 tí nhé. Thanks
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì tắt cái Quick Mask (Q) đó đi rồi đưa hai chế độ màu Foreground và Background Color về mặc định (D) là xong.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Để mình giải thích rõ cho bạn nhé :
    Bạn đã dùng ngon lành cây Brushes trắng - Quick Mask thì nó là xóa ngon lành rùi đó, chứ Photoshop CS2 hok có bị bệnh gì cả !
    Quick Mask Mode, nó cũng là 1 dạng của Layer Mask, nghĩa là xài Màu Đen là tô vào, là lấy, xài màu trắng, là xóa, nó chỉ có lấy và xóa, chứ hok có phân biệt màu sắc, bạn đang tô màu trắng, thì bi giờ bạn đang xóa cái nền trắng tinh, có những lúc, bạn tô đen dư hụt, thì lúc đó, bạn phải dùng đén màu trắng như bi giờ nè, mà xóa chổ dư đó đó ! chứ hok phải là hok dùng dc Brushes như topic e nói, e đã dùng ngon lành cây Brushes trắng để xóa roài !
    Các bạn trên kia kêu e về mặc định, nghĩa là cái góc của Foreground Color, có 2 ô nhỏ đen trắng nhỏ nhỏ, nó là mặc định. đen nằm trên, trắng nằm dưới, nếu e hok xài mặc định, thì vào Swartch, chọn màu đen, rùi tô, chọn màu trắng để xóa, Quick Mask thì e hok cần xài Eraser, chỉ có Trắng và Đen !
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/15
    Hồng Sơnhoatienyen thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn