Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

AE vào cho hỏi về WEB cái

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Văn Lương, 13/7/15.

Lượt xem: 1,881

1. Văn Lương Thành viên cấp 1

Hiện giờ người ta quản lý website bằng mã nguồn VD như: Xenforo, Wordpress, Joomla.. vậy website thiết kế bằng PHP My SQL còn ý nghĩa gì nữa đâu nhỉ. thế mà vẫn còn công ty tuyển NV tư vấn Website, theo mình nghĩ, giờ người ta sử dụng mã nguồn hết rồi nên họ cần một đội ngũ đê hô hào chứ ma nào mà đi làm cái web PHP my SQL vài chục triệu nhỉ.

...
    haitran.tnk thích bài viết này
  2. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

AE Up cái Nào , tớ Like Cho nhệt tình:D
    khanhhoang0209 thích bài viết này
  3. Có vẻ khó nhỉ
    Văn Lương thích bài viết này
  4. Văn Lương

Khó mới nhờ AE tư vấn chứ :D
  5. Trước đây em cũng làm web kiểu mấy chục tr . Nhưng giờ platform nhiều quá em chuyển qua làm app. Haizz giờ ai mà làm web PHP my SQL nữa đâu. Chỉ có những hệ thống lớn thôi chứ shop nhỏ giờ là phải rẻ :((
  6. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

chào bạn.
    Web php thuần vẫn có vào triệu 1 cái. Với điều kiện bạn kế thừa code chức năng và thiết kế có sẳn thì giá khá rẻ. Nhưng bạn có thể đổi màu sắc thiết thiết kế theo ý bạn nhé.
  7. haitran.tnk

haitran.tnk Thành viên cấp 1

Bây giờ sài wordpress , theme child tinh chỉnh lại theo ý mình vẫn thích hơn :) . Không biết mọi người thấy sao
  8. Lê Hải Ni

Lê Hải Ni Mới đăng kí

Những cái bạn đề cập đến Xenforo, Wordpress, Joomla... gọi là CMS(Content Management System), tất nhiên mỗi CMS nó phục vụ riêng cho 1 mục đích nào đó chẳng hạn Xenforo là forum, Wordpress là blog, tin tức... Nhưng nó thường là những thứ được thiết kế thừa khá nhiều để giành cho 1 vài mục đích riêng. Chẳng hạn bạn làm 1 mạng xã hội chia sẻ ảnh, video, ko thể bê wordpress, Xenforo hay joomla và tuỳ biến theo kiểu xôi thịt được. Bộ CMS của từng mã nguồn nó cũng được sinh ra cho 1 mục đích quản lý rất là rộng và nó không tối ưu cho những việc như thế. Cũng chính vì vậy mà khi load web luôn có những thành phần thừa trong database do chưa được sử dụng đến, và lại luôn có những thành phần thiếu đối với mục đích sử dụng riêng. Thậm chí truy vấn đối với từng loại dữ liệu cũng chưa chắc đã thực sự tối ưu. Vì vậy nếu muốn làm chuyên biệt hơn thì cần phải thiết kế lại từ đầu, tối ưu website từ database, liên kết, truy vấn đến UI/UX....
    P/S: Ví dụ đơn giản bạn đâu thể dùng wordpress, xenforo hay bất kỳ mã nguồn CMS nào khác để quản lý một danh sách khách hàng, nhân viên,... bao gồm đủ thể loại thông tin như tên tuổi, địa chỉ, bảng lương, hệ số được. Đâu thể bê những thứ free không đáng tin cậy đó vào làm hệ thống quản lý sinh viên, quản lý điểm cho 1 trường đại học hay một cơ quan chính phủ đúng ko nào, rủi ro quá là cao. Ngoài ra chắc bạn cũng chưa từng được trải nghiệm những database có độ lớn lên đến vài trăm bảng, quan hệ chằng chéo nhau, viết bởi 2-3 ngôn ngữ, thậm chí dùng từ 2 loại CSDL trở lên. Và mình dám chắc 100% là những thứ như thế thì các CMS thương mại như Xenforo, VBB...hay free như Joomla, Wordpress không thể làm nổi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/7/15
  9. Thanh Phú

Chào bạn haitran.tnk

Theo như cá nhân mình cảm nhận. Ca nhân mình cảm nhận thôi nhé.
    Nếu 1 website dùng cho shop bình thường thì wordpress sẽ load chậm hơn so với php thuần tối ưu code.
  10. Văn Lương

Tùy vào gói Hotting nữa chứ bạn, bạn xài hotting Free bảo không chậm mới lạ.:D
  11. haitran.tnk

haitran.tnk Thành viên cấp 1

wordpress ko dùng để bán hàng bạn nhé, phải tham khảo thêm opencart ... , một vài biến thể của shop
  12. Thanh Phú

Hosting cũng 1 phần và vấn đề code 1 phần nữa bạn
    CMS của wordpress có khá nhiều thứ trong đó mà mình ko dùng tới. Mình từng làm wp và php thuần nên có đánh giá cơ bản như thế.
  13. Văn Lương

Thế người ta tuyển Nhân viên tư vấn Website để làm gì nhỉ các bác, có phải giờ khan hiếm khách hàng nên muốn mở rộng,nâng cao doanh thu ko nhỉ ...vậy cái việc đó có khó nhằn không

Ủng hộ diễn đàn