Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai bảo phải cần máy ảnh xịn mới chụp được ảnh đẹp?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tienthanh2012, 17/1/14.

Lượt xem: 15,822

1. bác ghii là chắc gì củ to mà chụp bằg ảnh của bác , thì 1 câu của bố nói lên còn j mà h bố gọi là đọc kỹ hd gì nũa. Bác spam vùa thôi.
  2. backrupt

backrupt Banned

bác quan trọng hóa vấn đề quá, ý của bác Tienthanh2012 là không nhất thiết phải có máy ảnh( máy to súng lớn) mới có bức ảnh đẹp mà đôi khi ta chỉ cần quan sát 1 chút rồi dùng những chiếc điện thoại là cũng có được nó rồi. bỏ qua cho em nếu em nói có gì sai nhé bác Tienthanh2012 với bác Anymous Falcon.
  3. mothai

mothai Mới đăng kí

sự thật thì smartphone tầm trung cũng có thể chụp được những tấm ảnh như chủ thớt đăng và thậm chí còn đẹp hơn nữa. Chủ thớt đừng có so sánh cái iphone đó với máy ảnh như vậy chứ...:)
    p/s: tấm ảnh thứ 2 nói lên tất cả
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

thực ra t thấy bạn Tienthanh2012 có lẽ k có í đó nhưng cách c diễn đạt làm cho m.n hiểu theo hướng khác.
    tạm gác chuyện đẹp xấu- vì c thấy đấy, chả ai nhắc đên ảnh c đẹp hay xâu, hoặc giả có thì nhắc đến đại khái. m.n chủ yếu nói đến việc máy ảnh điện thoại chụp chả kém gì máy ảnh mấy chục "củ".
    ờm, và thật lòng t cũng thấy cách nói chuyện của c có chút...kiêu ngạo-t xin lỗi nhưng vs vốn từ ít ỏi, c có thể tạm thông cảm cho t, coi đây là góp í chân thành đc hem?:D.( ờm dĩ nhiên t cũng thấy 1 đứa vốn từ chả ra gì đi "nhắc" ng khác về cách dùng từ thì cũng điên lắm, và căn bản do quan điểm của t nữa, khác người nên cũng chả muốn nói:D).
    dù sao thì thật lòng t k thấy ảnh đẹp cho lắm, nhận xét về ảnh nhé:D(ảnh cuối là ảnh ổn nhất. mặc dù t chả hiểu tại sao nó k còn cái cổ kính t nghĩ nó có nữa. chưa kể ảnh 3, k biết c chụp gì vậy?)

"Chắc chắn với Bác 1 điều là có máy ảnh to, khỏe xịn cũng không chụp được như vậy."
    và đây nữa, thực sự t k hiểu.
    câu này chuyển sang "k phải ai có mấy ảnh to, khỏe xịn cũng chụp đc như vậy".
    theo c trên thì t sẽ "chót" hiểu c đang tự thừa nhận c là ng duy nhất biết chụp ảnh trên thế giới này đây:(
    a0yama, tiktom, mynisd1 người khác thích bài viết này.
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thấy mục đích của chủ thớt khi viết topic này chẳng có gì đáng để cho mấy cha nội trên kia lồng lộn lên như mấy con bò điên ngoài đồng.
    Có câu nào nói chủ thớt tự nhận ảnh của mình chụp đẹp ko ?
    Túc Anh, FMP, zz_Lê Danh_zz1 người khác thích bài viết này.
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

k hề nói "Ảnh t chụp đẹp hem này???*tung hoa, tung tim* mà chỉ nói "chắc chắc k có máy ảnh to đẹp xin nào chụp đc như vậy thôi". thôi nào, thật sự bạn có thể hiểu câu này theo nghĩa khác đc chắc???
    và mình cũng chưa đọc đc bình luận nào mang tính "lồng lộn như MẤY con bò điên cả".
    chỉ có 1 con bò dễ thương thôi à.
    ZinP thích bài viết này
  7. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

War r. Mình hiểu ý thớt.nhưng thớt đừng nói là có những tấm ảnh chụp = đt mà máy ảnh ko chụp đc.như thế là ko đúng.Quan trọng tiêu cự ống kính ntn thôi.bèo nhèo như 18-55 chụp cũng đẹp lắm.chẳng qua là tiền nào của lấy. đt dù có xịn đến đâu cũng ko = máy cơ đc.như con lumia 32mpx chụp ảnh đỉnh nhất nhưng cũng có giới hạn thôi.Rút kinh nghiệm khi giật tít post bài nhé :))))
    Tienthanh2012 thích bài viết này
  8. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Có điện thoại máy ảnh chụp là hay rồi :)) Em cầm cục gạch chụp có được đâu.
    À chủ topic ơi :D em thích tấm cuối ghê luôn đó xD cảnh siêu đẹp <3 <3
  9. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

zz_Lê Danh_zzThành Lộc thích bài viết này.
  10. tuandesigner92

tuandesigner92 Thành viên cấp 1

trước khi sang máy ảnh mình toàn tập chụp với điện thoại nokia x2-00 vs lumia 520 :D
  11. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

điện thoại vẫn có cái hay của nó mà chưa chắc máy to, súng khỏe có thể hơn được.
    cho em gạch bài thím phát!!! :))

mè nhé!!!!!
  12. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

nhtra - để chụp được bức ảnh đó - máy ảnh bự không thò ra chụp được đâu bác, vì nó chỉ có cái lỗ nhỏ xíu thôi/.

""Chắc chắn với Bác 1 điều là có máy ảnh to, khỏe xịn cũng không chụp được như vậy."

..... câu này thì e chỉ dành riêng cho Bác Tít yêu thôi. - Có biết chỗ đó ra sao, như thế nào không mà chém tới... làm đc rồi mới nói

Thiên Ma: Cám ơn bạn đỡ dùm cục gạch... mà đúng thôi e đâu có nói ảnh e là đẹp hay siêu đẹp đâu mà mấy bác kia... ớ ớ... - chắc đụng trúng "súng to" của mấy ảnh nên chém thôi.

nguyenlamlll: Thanks!

duyvinhnguyen: Đồng ý quan điểm về chuyện chê bai người khác: "...chắc giỏi hơn họ nhưng rất giỏi chê bai người khác !" - chỉ toàn tào lao chém gió thôi.

thanhmai3883: thoải mái.
    Túc Anh thích bài viết này
  13. diquaniemdau

diquaniemdau Banned

2 cái ảnh dưới đẹp mừ
  14. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

;;) điện thoại có cái hay của điện thoại ! chụp vui rồi up ảnh lên facebook hay rửa vài tấm bé bé gọi là kỷ niệm hay vân vân .... chỉ ở mức chụp vui
    Còn máy ảnh chuyên nghiệp thì không phải bàn người ta bỏ tiền ra vài chục đến cả trăm không phải là chụp vui mà là cái nghề là miếng cơm manh áo của họ ! chẳng ai mua IP hay smp đi chụp ảnh cưới cả !
  15. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chưa hiểu rõ ý của chủ thớt đã vội bu vào ném đá, 1 ông vào ném, 2 ông vào ném, thế là thành 1 đám a dua hùa theo
    Admin Vietdesigner.net Có văn hoá hay ko thì hãy ra ngoài ánh sáng mà nói chuyện nè bạn, núp trong bóng tối làm gì, lại còn admin vds gì gì đó nữa mới chịu à :))
    Túc Anh, ZinP, DDreamer1 người khác thích bài viết này.
  16. hoanglanlan

hoanglanlan Mới đăng kí

mình thích là cái gì cũng chụp đc...^^
    Túc AnhTienthanh2012 thích bài viết này.
  17. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Cái đẹp nó có tính tương đối, với mình thì chả đẹp =))
  18. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Bỏ đi Bác Thiên Ma - chuyện nhỏ mà. Đó là quyền tự do ngôn luận thôi, vui nhé cả nhà. Có ganh ghét nhau dc gì
  19. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Mình cũng chụp bằng điện thoại. Góp vui với thớt.
    [​IMG] [​IMG]
    FMPDDreamer thích bài viết này.
  20. dangkikhowa9

dangkikhowa9 Thành viên cấp 1

bác xài iphone mấy vậy ạ :D
    mình thì nghĩ là bộ DSLR 40D của mình rẻ hơn iphone nhiều và chụp đẹp hơn iphone đó bác :D

Ủng hộ diễn đàn