Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

AI bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi phungli, 1/5/13.

Lượt xem: 2,686

1. phungli Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi mình mở chương trình AI lên dc 5s thì nó tự tắt, mình gỡ nó ra roi cài lại vẫn bị như thế, bạn nào biết fix lỗi này chỉ mình với :-s

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bạn dùng win gì?. WinXp mà cấu hình kém nó hay gây xung đột với chương trình khác lắm :D
  3. phungli

phungli Thành viên cấp 1

hix, lúc truoc chay binh thuong, máy mình xai win 7, ram 4G @@
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

kiểm tra lại file cờ rắc DLL thử xem :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  5. leeyool

leeyool Thành viên cấp 1

Tốt nhất là cài lại win... kaka... cài mới... máy mới... chạy nhanh hơn
  6. phungli

phungli Thành viên cấp 1

thanks bạn nhắc nhé, kiểm tra lại thì đúng là file dll có vấn đề ^^
  7. phungli

phungli Thành viên cấp 1

oái, cài lại win rùi phải hì hục cài lại bao nhiêu là thứ á8-}
  8. leeyool

leeyool Thành viên cấp 1

Cứ xong một học kỳ thì mình cài lại win 1 lần... cho máy nó xóa hết mấy cái linh tinh... hje hje... nhẹ máy hơn...
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

10. Hana Chan

Hana Chan Banned

Mình lâu lâu cũng hay bị cái lỗi số 16 trong AI (cả bản full và portable) nó bảo uninstall cài lại hoài :-s. Cứ 1 time lại thế, chán thật !
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

HSP: Lỗi ở file Dll thì phải sửa = cách nào =.= Mình bị vài lần lỗi file Dll vì cờ rắc muộn! Toàn phải cài lại win vì tải file Dll mới cho vào cũng vẫn bị lỗi
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Nguyễn Tất Thắng : nghe mấy bạn nói mình muốn toát mồ hôi , trước h dùng rất ít khi mình cài win vì CS , mình dùng từ 5 - 6 và việc cờ rắc muộn hay nhanh không thành vấn đề , chỉ cần copy paste đúng là nó chạy thôi à :D nếu cần thì mình share bạn 2 file DLL cho 32 và 64 để thử
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Tình hình là mình hay bị dính lỗi này! Tức là nếu mình cờ rắc trong khoảng thời gian còn trial 30 ngày thì sẽ dùng rất là ngon lành! Nhưng bạn cứ thử để sau 30 ngày hết trial rồi mới cop file Dll vào thì sẽ bị hiện tượng y chang chủ thớt. Tương tự vs Indesign, After Effect, còn Pts, Dw vs Pr thì ko bị
  14. SangĐoàn

SangĐoàn Thành viên cấp 1

win 7 64bit mới chạy đc thì phải

Ủng hộ diễn đàn