Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai có thể giúp em làm code để hình ảnh của e có các chữ ký như trên iStock không ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hoang4rever, 31/5/16.

Lượt xem: 1,902

1. hoang4rever Mới đăng kí

nó có các chữ ký trong hình. ai hướng dẫn em với

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Hình lỗi gửi lại đi bạn
  3. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

4. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Ý bạn là mấy chữ IStock phải không?
  5. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

đúng rồi ạ
  6. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Đơn giản thôi, bạn tạo 1 file với kích thước có sẵn, có tên là file gốc, sau đó chèn logo của bạn, giảm độ OTP của nó lại, cho mờ theo ý, rồi bạn đưa hình cần làm vào, cho layer logo nằm trên file hình, xuất ra, vậy là ok rồi! Có gì không hiểu vào skye mình chỉ cho
  7. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

nhưng khi ở ngoài n không còn hiện các chữ ký đó nữa
  8. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Có nghĩa là ở trên web thì có, nhưng load về thì không có? Bạn phải nói rõ chứ, cái đó là do lập trình trong code của họ, bạn muốn vậy thì web bạn chỉ cần bỏ đoạn mã đó vào là được thôi, chứ nó không mặc định trong hình
    hoang4rever thích bài viết này
  9. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

cái này web người ta làm 2 file khác nhau bạn ơi !
    1 là file preview kích thước tầm 1300 x 1300 pixels chỉ để xem làm như bạn #6 nói
    còn file bạn download là gốc khống chữ ký bạn nhé
    hoang4rever thích bài viết này
  10. rungtram2014

tặng bạn 1 file ảnh kiễm tra đây nè
  11. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

@@. làm site ảnh như kiểu này tốn time quá đi
  12. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

13. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

hoang4rever Có cái gì nó dễ đâu bạn, nếu muốn dễ, bỏ tiền ra là ok thôi, cái gì cũng phải bỏ công bỏ sức, chứ bạn nghĩ sao? Trên trời nó rơi xuống sẵn à?
  14. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

nhưng mình đã khóa click chuột phải r. vấn đề ở đây không phải là công sức mà mình muốn học cách như người ta thôi. tại vì người ta là 1 trang lớn biết bao nhiêu stock làm sao có thể chèn tay ngần ý chữ ký vào từng ảnh được phải không?? phải có code hay cách nào có thể giải quyết thắc mắc trên và hiện giờ mình đang cần học hỏi cách đó
  15. hoang4rever

hoang4rever Mới đăng kí

16. rungtram2014

hoang4rever đúng là không biết người ta chỉ mà không triệu tiếp thu
    bạn nghĩ thử xem 1 trang web lớn như thế bạn biết có bao nhiêu designer không mà nối về chuyên nghiệp thì chuyện đó còn dể hơn uống 1 ly trà đá nữa
    :)):)):)):)):))
  17. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Những trang đó người ta kiếm tiền từ đó tất nhiên có cách, không bạn lên google search code chèn chữ ký vào hình ảnh cho web là ra liên thôi, tuy nhiên bạn phải là người quản lý code và là 1 trang web của riêng bạn chứ không phải là miễn phí nhé. Chúc bạn thành công
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn