Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai có Tut này ko cho mình với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Brisingr, 19/5/15.

Lượt xem: 1,801

1. Brisingr Mới đăng kí

Như tiêu đề, mình muốn hỏi xem ai có tut làm ảnh ntn ko, cho mình link hoặc hướng dẫn mình với!!:-)/\:-):-)/\:-)

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Theo mình thì ko có, mà có thì cũng rất dài. Thớt liệu có làm nổi không bởi vì làm được những bức hình Manip như thế này ko phải đơn giản đâu ;)
    phuongthustudiotranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình lúc trước, có dịch TUT tên là : Người Nước Trong Suốt, Xem link dưới kia.
    Bạn cứ làm hết toàn hình, sau đó, Layer Mask hiện 1 phần nhỏ có nước, các phần khác, thì là hình gốc, có da có thịt, là dc.
    Làm xong, đưa kết quả lên đây, sẽ có các bạn chỉ dẫn tiếp !

Link TUT:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...g-nguoi-nuoc-trong-suot-bang-photoshop.86412/
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/15
    phuongthustudio thích bài viết này
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) được được của nó đấy , làm thử xem có ra gì ko :-?
  5. Brisingr

Brisingr Mới đăng kí

CÓ vẻ tốn nhiều thời gian công sức đây, rất cảm ơn các bác, thi xong rồi nghịch ngợm
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình đã soan, sắp xếp cho các bạn đã biết căn bản, nên rất dể làm, hok cần chỉ cách tách hình, hok cần chỉ cách tách từng giọt nước, Copy - Paste vào là vào thẳng vấn đề luôn, chỉ có đẩy 4 phát, là xong phjim, chuyện tách là chuyện của nhà nước lo.:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/15

Ủng hộ diễn đàn