Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai giúp em sửa lỗi dưới đây với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ben853172, 3/9/15.

Lượt xem: 1,758

1. ben853172 Mới đăng kí

mấy hôm nay máy tính em bị lỗi. vào bất kì game gì khoảng 1 lúc là tối đen màn hình rồi hiện lên dòng chữ " Canot Displat The Video Mode " mà em không hề chỉnh độ phân giải máy tính
    đây là hình ảnh với đoạn video em chụp với quay được lúc nó bị lỗi.

Ai giúp em sửa lỗi này với. em cám ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Keo của CPU có thể bị khô dẫn tới tình trạng CPU làm tắt máy đột ngột như vậy.
    2. Nguồn có vấn đề.
    3. Card màn hình hình bị lỏng hoặc bị lỗi gì đó.
    - Thớt thử cho đĩa vào repair hoặc chạy máy dưới chế độ Safe mode xem.
  3. ben853172

ben853172 Mới đăng kí

em safe mode đủ mọi cách rồi nó vẫn bị.
    xem phim hay vào bất cứ thứ gì vẫn ở chế độ ngoài deskcop vẫn bình thường. nhưng vào game gì bên trong ko có deskcop là bị lỗi trả hiểu sao.
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

xoá game , down lại :D
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có lẽ nào liên quan tới Directx không nhỉ? Thớt thử update nó xem.
  6. ben853172

ben853172 Mới đăng kí

chắc không phải do game. tại vì vào game nào cũng bị vậy mà.
  7. ben853172

ben853172 Mới đăng kí

em đã update Directx vẫn bị lỗi anh ạ
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này bạn phải mang ra quán người ta xem cho chứ hỏi trên này mà không người khác ko xem được trực diện sao mà giúp bạn khắc phục được.
  9. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Cái này hình như là game ko hổ trợ độ phân giải hiện tại của màn hình.
    Lên mạng xem 1 số cách fix nhé. hoặc thữ chỉnh lại độ phân giải của game đi. cái game cách cả mười mấy năm rồi nên chơi là fai chịu khó :)),
    Còn ko đc nữa thì xóa game. cài lại win :))

Ủng hộ diễn đàn