Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ai giúp em với]: ổ C bị đầy dung lượng "ảo"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi levinhdung, 13/7/14.

Lượt xem: 16,250

1. levinhdung Mới đăng kí

em đã làm đủ các chò trên mạng hướng dẫn và cuối cùng em cài lại win thì nó vẫn thế ??? ai giúp em với
    Hình ảnh trông ổ C sau khi cài lại win rồi , 1,56GB
    và đây là dung luôn tổng thể 25,5GB/27.9GB ????????? 24 GB là cái gì đấy ạ?????

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Máy có cài nhiều phần mềm hay dữ liệu vào ổ C ko? Thớt dùng CCleaner dọn dẹp từ ổ đĩa lẫn tất cả trong Windows cũng như ứng dụng thử xem nào :-? Cài lại Win thì đương nhiên nó sẽ phải format lại nhưng tại sao ổ vẫn đầy là thế nào? @@! Nó cũng có thể có nhiều nguyên nhân khác như virus chẳng hạn, hoặc chia lại phân vùng ổ đĩa xem. Ko thì nâng cấp lên hoặc thay ổ mới.
  3. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

Bạn dùng Chrome và hay download từ mega.co.uz về phải ko :D
    Mình thấy giao diện thì bạn đang dùng win xp
    thử vào đường dẫn này:
    C:\Documents and Settings\USERNAME\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\User Data\Default\Cache\File System

Username là tên máy bác đặt gi thì mình ko rõ
    Nói chung bác tìm vào chỗ file system cache của chrome để xóa hết mấy cái trong đó nhé :D
    thân ái
  4. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

dùng disk clean up
    rồi windows+R > %temp% >delete hết đi
    Ghettodesign thích bài viết này
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

virus chăng
  6. sh_hh_kid_93

sh_hh_kid_93 Mới đăng kí

Thím xóa thư mục system32 trong ổ C đi, thư mục đó nhiều virus lắm
  7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

vãi xóa system 32 :))
  8. sonpham

sonpham Thành viên cấp 1

Bạn fomat lại tất cả các ổ đĩa về ban đầu, virus cũng chả còn mà tìm
  9. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

ghét kiểu lập acc vào nhờ vả xong làm xong chả thấy vào confirm xem bị lỗi gì cả =)))
    tốn công chỉ
    hatay1712 thích bài viết này
  10. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

đang mở máy lên rút điện đột ngột đợi 1 lúc cho virus chết rồi mở lên lại =))))))
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

cài 2Win chăng

Ủng hộ diễn đàn