Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Album BW cho trẻ em

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi TrâmNguyễn, 21/3/13.

Lượt xem: 4,465

1. TrâmNguyễn Thành viên cấp 2

Đây là Album sinh nhật của 1 cậu nhóc 3 tuổi, lần này bạo gan làm album trẻ thơ trắng đen. Với mong muốn mọi người thấy được sự đáng yêu trẻ con từ đôi mắt, nụ cười rất thật của 2 bé.
    Khi up lên fb của mình album này, có 2 luồng ý kiến, có n~ người thích, có n~ người lại ko thích album trẻ em mà lại trắng đen... Cá nhân mình cực thích trắng đen, cảm giác trắng đen có cảm xúc mạnh với mình hơn thì phải >:D< Không biết có phải bị ảnh hưởng từ cá nhân đem vào đây ko nữa nên hy vọng dư luận của VDS cho mình nhận định lại chính xác hơn ;) Quan điểm của mình là có sai thì sửa rồi sẽ hết sai:D ( biết đâu sai kiểu khác haha )

1 số hình màu nè mọi người

...
    ZinP, Tạ Thị Liên, elly chan16 người khác thích bài viết này.
  2. ngkhoa

ngkhoa Thành viên cấp 1

đẹp, nhưng hơi bị quá nhiều @-) @-) @-) @-)
    TrâmNguyễn thích bài viết này
  3. TrâmNguyễn

TrâmNguyễn Thành viên cấp 2

uhm khá nhìu, cuốn này dày khoảng 25 trang đôi thì phải, e ko nhớ rõ lắm ;))
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

đẹp + pro, nhưng đúng là quá nhiều, mình toàn xem lướt :P thỉnh thoảng dừng lại
    Ngocdat, ngkhoaTrâmNguyễn thích bài viết này.
  5. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

đẹp. ^^ thằng bé xinh trai quá
  6. TrâmNguyễn

rút kinh nghiệm mau lẹ lun =)) đã xóa bớt
    hth02x1 thích bài viết này
  7. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Theo e nghĩ làm album. Thì làm song song. Ý kiến 2 chiều cả về khách lẫn ng xem. Hình màu trẻ thơ thì nhìn sẽ trong sáng hơn. Còn b/w thì đi vào chiều sâu, vào kỷ niệm... Và có hồn hơn. :D
    elly chan, TrâmNguyễnNhím xù thích bài viết này.
  8. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Album của bác rất dễ thương :D
    Tuy nhiên e có góp ý thêm chút cho "hoàn hảo". Ý e là mấy pic ví dụ như 4-5 bác làm da mặt sáng như những pic khác là đẹp :)
  9. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

em vẫn thích hình trẻ con màu mè hơn ạ. Nhìn màu sắc vẫn hợp với con nít hơn. B-W k hợp với những bộ ảnh này lắm :(
    p/s: bé trai xinh quá :x
  10. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

11. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Ảnh đẹp <3
    Mod cute ơi là cute :*
  12. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Hình của Trâm Nguyễn rất đẹp, mình không có ý kiến. Tuy nhiên mình cũng có vài góp ý với bạn theo chiều hướng đối lập với sở thích của bạn :D:

1. Theo quan niệm của ông bà mình, không nên chụp hình trẻ con lúc ngủ chứ đừng nói gì là trắng đen.
    2. Trẻ con đại diện cho những gì hồn nhiên nhất, trong sáng nhất, vì vậy trẻ con cũng đại diện cho những sắc màu rực rỡ nhất, đẹp đẽ nhất.
    3. Trẻ con bản thân nó thích cái gì cũng có màu sắc, nếu một đứa trẻ bình thường nhưng không thích màu sắc thì không phải là... bình thường.
    4. Bộ ảnh của bạn ấn tượng, nhưng mình lại thích mấy tấm ảnh màu hơn, đơn giản vì đây là ảnh chụp trẻ con :P
    5. Edit: mình cũng thấy rất nhiều ảnh BW ấn tượng về trẻ con, nhưng đa phần là chụp trẻ đang rất tâm trạng, buồn, khóc, có hoàn cảnh bất hạnh..v.v đại loại thế hơn là...
    (Ảnh: từ Internet)

Vài lời góp ý, thân ^^
  13. TrâmNguyễn

Mình sẽ ghi nhận ý kiến này để nhấn vào tâm lý phụ huynh hơn. Cảm ơn góp ý của bạn nha. Rất có ích ;)
    Kenny Vũ thích bài viết này
  14. Kenny Vũ

Mình có cô con gái rất xinh sắp tròn 5 tháng tuổi, và mình đôi lúc cũng muốn chụp những khoảnh khắc bé đang ngủ, bé ngủ trông rất đáng yêu, và mình cũng như Trâm, rất chuộng tone BW và tone lạnh, nhưng lại không dám chụp tại đơn giản chỉ vì là... có kiêng có lành :)

P.s: Mình mong được chiêm ngưỡng thêm nhiều bức ảnh trẻ con của Trâm (tất nhiên là có màu), bạn chụp rất đẹp (đối với mình), và mình rất thích học hỏi để mai mốt chụp ảnh con gái thiệt đẹp để show hàng cho mấy anh VDS phải thốt lên "Lớn nhanh anh chờ" , hehe :P

Thân.
  15. TrâmNguyễn

https://www.facebook.com/Tramnguyenphoto a xem thêm n~ album trong fb này nè, e cũng hay chụp các bé lắm, e thích chụp trẻ con nhất lun đó. Hy vọng bé của a chóng lớn xinh xắn đáng yêu nha :x
  16. JKP

JKP Thành viên cấp 2

MÌnh cũng thấy màu đẹp hơn. Trắng đen thường dành cho những gì sâu lắng, còn trẻ em thì lại hồn nhiên tinh nghịch ;)
  17. Kenny Vũ

Liked FB của em, sao hổng phát huy mấy album kiểu album của Carot, Chúc Xuân, Quỳnh Như, Nghỉ Tết...v.v.. ta? Rõ ràng là cool & cute hơn rất nhiều mà ta? :D Thích rồi đó :x

Edit: mấy album chủ đề trẻ con của Trâm yêu quá đi thôi :x
  18. Zei Perfect

Zei Perfect Thành viên cấp 2

đẹp ạ :x
  19. TrâmNguyễn

dạ cũng bởi 1 phần do chị phụ huynh này sau chuyến đi công tác ở Mỹ, thấy album của nước ngoài trắng đen nên thích... mà e làm ko tới đc. Phải còn ráng thêm nhìu nữa mới đc a :D
  20. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Ảnh BW thường thể hiện tâm trạng buồn, ko nên làm album sinh nhật của trẻ con ntn :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn