Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ăn cắp ý tưởng hay không !??

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi hondacodon0302, 21/2/17.

Lượt xem: 23,630

1. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

Mà quên. Sao 2 bạn trùng hợp vậy. Vừa mở phốt là có bạn vào gỡ phốt ngay :D quá tài cho chuyện tình kakakak
    satanheart_vietlinh thích bài viết này
  2. hop6395vct

hop6395vct Banned

Cái này khó biết lắm, nhỡ đâu người ta đạo của ai khác thì sao ạ
  3. Bùi Xuân Sơn

Bùi Xuân Sơn Mới đăng kí

Theo Luật Bản Quyền của Việt Nam nói riêng và của tất cả các nước trên Thế Giới nói chung, KHÔNG có Quốc gia nào BẢO HỘ quyền tác của MỘT Ý TƯỞNG!
    VD: Tình tiết "một đôi yêu nhau và người nam bị tai nạn giao thông" thì tình tiết ấy là một ý tưởng, và cách triển khai ý tưởng đó trong mỗi sản phẩm, tác phẩm hoàn toàn khác nhau. Cách thức triển khai ý tưởng ở mỗi tác phẩm được bảo hộ một cách độc lập mà không bị coi là xâm phạm đến ý tưởng của nhau.
    Huỳnh Ngọc Xuânhondacodon0302 thích bài viết này.
  4. sonpanda

sonpanda Mới đăng kí

Cho ra tòa tìm cái minh bạch về thương hiệu
  5. hondacodon0302

hondacodon0302 Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã chia sẻ ý kiến.
    Chủ yếu mình quan tâm là mức độ giống nhau như vậy thì có ảnh hưởng đến thương hiệu của nhau không, từ cả hai phía. Chuyện trùng ý tưởng thì mình cũng hiểu. Nếu không ảnh hưởng thì là xong. Chăng còn gì để nói.
    p/s: mình làm logo trên quan niệm : Simple is the best. Kết quả cuối cùng nó ra cái này, vì mình không phải dân chuyên. Cám ơn các ý kiến đóng góp của các bạn.
  6. Phạm Thế Lợi

Phạm Thế Lợi Mới đăng kí

Logo của thớt ko có gì đặc biệt và cũng không phải của thương hiệu nào. Ý tưởng thì có cả vạn người ngoài kia giống nhau. Nên là suy nghĩ kĩ trước khi đăng bài, ko lại vừa làm ảnh hưởng tới người khác, đồng thời lại vừa hạ thấp mình.
  7. PhongHo

PhongHo Thành viên cấp 1

Đây được xem là vay mượn ý tưởng, không phải là vi phạm bản quyền! Ý tưởng ở đây mình nói là thiết kế logo chữ theo khối lập phương, và tất nhiên bạn cũng không phải người đầu tiên có ý tưởng này, nên cũng được liệt vào vay mượn ý tưởng mà thôi.

Còn việc hai logo trên có phần giống nhau đơn giản là do có tên giống nhau và cùng thể hiện một ý tưởng!
  8. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

The Cube đẹp bác ạ, phải nói là rất dễ gây sự chú ý, dễ nhìn, mạch lạc. Chia buồn nha. ;)
  9. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Rammus 6 giáp gai...
  10. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

hạn hán lời!
  11. huyenvtx

huyenvtx Mới đăng kí

Quan trọng là cái logo kia đẹp hơn, và thớt chưa đăng ký bản quyền cho ý tưởng mà :))

Ủng hộ diễn đàn