Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị cho em hỏi cách phối màu sao cho đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Minh Nguyên, 25/2/15.

Lượt xem: 2,274

1. Nguyễn Minh Nguyên Thành viên cấp 1

Chả là em đang thiết kế 1 cái bản tin riêng cho Câu lạc bộ em thôi, trình em cũng không phải gì gớm lắm, tay mơ thôi :)
    Chả là em gặp vấn đề khi em để nền xanh dương,thì những chữ màu đen là số bản tin hay số trang góc dưới hoàn toàn bị lu mờ .Hay chữ các tiêu đề chữ cũng không nổi lắm .Nên em chưa biết phối màu chữ với nền sao cho đẹp .Mong được mọi người giúp đỡ :)

...
  2. do dang

do dang Thành viên cấp 2

vậy để màu vàng sẽ nổi
  3. Nguyễn Minh Nguyên

Nguyễn Minh Nguyên Thành viên cấp 1

Anh do dang tại mình cần ngoài màu chữ là máu trắng thì cần thêm màu tiêu đề rồi màu của mấy cái mục ở góc trang như số trang ,mảng thì ngoài màu vàng còn màu nữa không nhỉ :)
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

màu nền rực quá nhỉ, tối xuống chút được ko nhỉ
  5. Nguyễn Minh Nguyên

Vũ Phi Huân vậy mình tối xuống thành xanh đậm hay nhạt đi thành xanh da trời thì sẽ dễ phối màu hơn vậy anh :)
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;)) mình nghĩ là xanh đậm, nền tối màu thì cái chữ kia sẽ rất nổi luôn, cứ thử đổi màu này màu kia đi bạn, đâu mất gì đâu
  7. Nguyễn Minh Nguyên

Vũ Phi Huân cảm ơn anh :)
    em thử chỉnh màu sáng thì thành ra thấy nó thiếu thiếu j đó :)
  8. do dang

do dang Thành viên cấp 2

màu vàng cam nổi mà, màu xanh cũng được
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/2/15
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

Bức mắt kinh khủng, đặc biệt là cái tít màu đỏ đá màu với cái nền.
  10. Nguyễn Minh Nguyên

do dang anh coi cái này là mặt trước của trang đó,em thiết kế nền sáng lun mà ko bik vì nền nó vại nên cứ thấy nó thiếu thiếu j thì phải anh nhỉ

Ủng hộ diễn đàn