Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị nào rành về RAM giúp em tí ạ ^_^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi bep91, 6/4/14.

Lượt xem: 2,116

1. bep91 Mới đăng kí

Em có 2 cái lap Dell 5010. 1 cái RAM 6gb ( 1 cục 2gb và 1 cục 4gb ) gọi là máy A , 1 cái RAM 4gb ( 2 cục mỗi cục 2 gb) gọi là máy B. Giờ em tháo cục RAM 4gb bên máy A bỏ qua máy B, rồi đem cục 2gb bên máy B lắp vô máy A. Em lắp xong rồi ạ. Nhưng em vô Computer -> Properties thì máy A vẫn hiện thông tin RAm là 6gb, máy B vẫn hiện là 4gb :(
    Lúc trước em đem máy A ra tiệm họ lắp về em xem thì hiện lên 6gb liền, mà sao em lắp nó không hiện ạ? :(

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

xem thử lap có hỗ trợ ram đó k ? Thường thì lap lắp ram khó nhọc lắm
    bep91 thích bài viết này
  3. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Có 2 trường hợp
    1.Có thể bạn lắp nhầm RAM 2G vào bên đó . Nếu bạn lắp đúng thì chỉ lắp vào rồi kiểm tra bằng
    CPU - Z để xem thông tin tốt hơn
    2. Máy bạn chạy win 32bit . Nó chỉ nhận tối đa 3,7G RAM ( có thể dùng phần mềm hỗ trợ để nhận tối đa 4G RAm) . Còn khi cài win 64bit thì nhận được trên 4G RAM nha
  4. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

thế này mới lạ bạn có 6gb ram =(1 cái 2gb và 1 4gb). bạn lấy 4 gb đi rùi lắp lại cái 2gb sao nó lại thành 6gb được nhỉ. hay bạn rút nhầm!
    bep91 thích bài viết này
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn cũng nên kiểm tra lại xem máy và win của bạn có hỗ trợ thanh ram hay không đã nhé
    bep91 thích bài viết này
  6. bep91

bep91 Mới đăng kí

Máy em là Win 64bit ạ. với cả cây RAM 4gb màu xanh lam, còn cây RAM 2gb màu xanh lục. em cũng không rút nhầm luôn. Em xem properties của My Computer thì vẫn không thấy thay đổi gì với lúc em chưa đổi RAM hết :(
  7. anhhungngeo

anhhungngeo Mới đăng kí

bạn thử dùng cpu-z xem cho chính xác
    bep91 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn