Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị ơi giúp em với :((((((

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi dashiyang, 13/11/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,597

1. dashiyang Banned

anh chị ơi giúp em với :(( bọn em ko học báo, chỉ là 1 môn học bt thôi, hết kì này ko học nữa mà bài tập khó quá :((
    Em chỉ làm trên powerpoint đc thế này thôi, xấu quá :((

...
  2. Những Ngày Đẹp Trời

Những Ngày Đẹp Trời Thành viên cấp 2

Chả rõ bạn muốn nhờ làm cái j`, nội dung ko có, stock cũng ko :|
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dùng word 2013 cũng có 1 số mẫu hợp cho bạn đấy :D
  4. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Bạn post 2 topic cùng 1 chủ đề nhờ vả ảnh. Bạn có muốn bị mình nhắc nhở không?
    Những Ngày Đẹp Trời thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

2 pic cùng chủ đề thì không thể bỏ qua =))). Cứ thực hiện những gì thím Mod muốn =)) \m/
    Hải Trang thích bài viết này
  6. ngoctrinh

ngoctrinh Thành viên cấp 1

em xin lỗi, ko biết là up 2 bài nhờ sửa thì bị khóa, :( em đang muốn xóa 1 bài mà ko biết xóa :(
  7. ngoctrinh

anh chị nào biết dàn trang, trang trí trang báo giúp em với, đây là mục em làm thôi, còn nhiều mục khác mấy đứa trong lớp chia nhau, em dàn trang như bên trên nhưng xấu quá nên nhờ anh chị giúp
  8. Những Ngày Đẹp Trời

Những Ngày Đẹp Trời Thành viên cấp 2

cái này chèn hình vào word rồi đánh chữ, chia cột thôi :| chủ yếu bên word, chứ pts thì em chịu :|
  9. ngoctrinh

thế giúp em đc ko? em gửi nội dung với ảnh cho
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

cái này người ta gọi là Layout style,dàn trang cho 1 tờ báo .chú học Indesign hay phần mềm gì thế .

Nhưng theo 1 số nguyên tắc làm báo thì lỗi bên trang số 1 của bạn là lỗi khoảng cách dòng quá thưa .
    Dựa vào bài mẫu bên phải hình cô gái thì bạn cần làm :
    - khoảng cách dòng vừa phải
    - Không nên dùng quá nhiều font chữ khác nhau trong cùng một layout.
    -Đối với body text, sử dụng size chữ trong khoảng 8-12 pt là ok nhất[thật ra là bắt buộc ]
    -Để việc đọc được dễ dàng ta nên canh text bên trái
    - Nên có hệ thống cột cho text (giống cô làm vậy đó,từng cột từng cột,canh hàng nhau)
    - Và điều quan trong nhất(mà mình cũng hay mắc phải =.= ) tuyệt đối ko được kéo giản hay bóp méo font chữ >"< .

Trên là 1 số điều căn bản cần cho 1 trang layout (trang báo) dựa trên bài mẫu của cô bạn .còn bố cục dàn trang thế nào thì bạn tự tìm thêm nhé ;)
    CR.eative.infiniti thích bài viết này
  11. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Mình close topic kia giữ lại topic này chọ bạn, lần sau gộp chung vào đi nhé. :)
    ngoctrinh thích bài viết này
  12. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Anh đang làm bài cuối khóa nên cũng ko có nhiều thời gian,lâu lâu chém gió thì dc @@
    với lại tay nghề chưa tới đâu nên a cũng ko dám =.=
    A gửi e 2 mẫu a từng học làm cho báo Hoa học trò,báo của e là 2! teen thể loại dàng trang nó cũng gần tương tự ,em xem rồi mò theo nhé .Done

p/s:Hình khổ lớn anh zoom lại nên hơi mờ,thông cảm .chủ yếu chỉ cho e cách lấy bố cục để dàng trang thôi .

13. ngoctrinh

em biết mấy kiểu này mà ko có biết làm chứ có phải ko biết thế này đâu :((((((
  14. ngoctrinh

giúp em đi, chỉ chèn 1 cái ảnh xong viết chữ thôi mà :(( em ko biết làm gì hết :(( em gửi bài viết với ảnh cho nhé
  15. ngoctrinh

vâng thế cũng đc ạ
  16. CR.eative.infiniti

CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

làm như bạn ở trên nói 1 số quy tắc là chuẩn đấy , có thể tham khảo bài mình làm ở đây : " crinfiniti.blogspot.com " , cái hybrid exotic ấy
    ngoctrinh thích bài viết này
  17. ngoctrinh

anh giúp em luôn đi đc ko? ngắn mà anh, năn nỉ nan nỉ
Từ khóa:
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn