Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh Chị tư vấn giúp em cấu hình máy tính render nội thất với ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi hải anhhh, 25/4/16.

Lượt xem: 7,438

1. hải anhhh Mới đăng kí

Em học nội thất, phần mềm chủ yếu dùng sketchup, iluss, cad sau này chắc có thêm 3D ( nhưng chắc cũng ít vì em dùng sketchup là chính, 3D đi học mãi mà cứ ngu ngu )
    Em đang tìm mua 1 máy lap để phục vụ cho mục đích trên, mua lap vì e cần tính di động chứ cũng biết thua xa máy bàn. Em muốn tìm máy có cầu hình đủ dùng và mức giá hợp lý, sau này đi làm có điều kiện đầu tư sau. Anh / Chị giúp em xem cấu hình máy dười này có được không ? Hoặc mọi người có máy nào giới thiệu giúp em với. Em cảm ơn ạ !
    Dell Inspiron 15 3543 696TP2 15.6 inch
    • Hệ điều hành - OS Dos
    • Bộ vi xử lý - CPU Core™ i7-5500U Processor (2*2.4 Ghz up to 3.0 GHz;4Mb Cache)
    • Bộ nhớ trong - RAM 8GB DDR3 -1600MHz
    • Ổ đĩa cứng - HDD 1TB - 5400rpm
    • Bộ vi xử lý đồ họa - GPU NVIDIA GeForce GT840M-2GB
    • Kích cỡ màn hình - LCD 15.6'' HD
    • Độ phân giải màn hình 1366 x 768
    • EM cảm ơn lần nữa ạ !

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...ho-thiet-ke-do-hoa.26321/page-3#ixzz46nqGngAc

...
  2. hải anhhh

hải anhhh Mới đăng kí

Florastamine cảm ơn bạn nha. Nhưng bạn cho mình hỏi tí, có nghĩa máy này cũng tạm đúng không ạ ? mình chẳng biết CPU với GPU là gì cả ý, cái đấy thì nhận biết ở đâu ạ. Tại máy xem cấu hình mình chỉ biết mỗi intel i7, card rời nvidia, ram trên 4gb . Còn mấy cái đuôi số đằng sau thì chịu.
  3. hải anhhh

hải anhhh Mới đăng kí

Florastamine bạn ơi thế i7 thường nó sẽ kí hiệu thế nào ạ, card nữa, m đọc thấy n cứ na ná nhau
  4. ab cx yz

ab cx yz Mới đăng kí

Cấu hình trên dư xăng cho 1 tp 3d pro rồi

Ủng hộ diễn đàn