Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh chụp bằng máy compact có hậu kỳ một tý, mọi người cho ý kiến với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Serverror, 31/5/13.

Lượt xem: 3,032

1. Serverror Thành viên cấp 1

[​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Tấm 1 bác nói COMPACT em không tin nổi đâu, bokeh với xóa phông thế kia,...
    MIRRORLESS hả bác :))
    Serverror thích bài viết này
  3. Serverror

Serverror Thành viên cấp 1

luisleo29 máy compact thường thật đấy, chọn chế độ macro rồi lăn lộn một hồi nó ra được như vậy
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Em cũng từng 1 thời chụp COMPACT rồi, nên em thấy ảnh pác chụp ảo tung chảo :))
  5. Serverror

Serverror Thành viên cấp 1

Lâu lâu mới ra được có một tấm như vậy thôi, không có điều kiện để đổi máy ngon hơn.
  6. toanquay1994

toanquay1994 Thành viên cấp 1

bac chụp compact v chắc e bán máy ngỉ chụp hình luôn qá :(((
    ảo :x
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bokeh kiểu chụp macro thế này thì dòng siêu zoom hay các dòng cao cấp như G của Canon cũng làm đc mà, có gì lạ đâu :3
    Ngay cả như con Sony RX1 hay Fuji X100 cũng đc coi là dòng compact đấy chứ 8-}
    Btw, mình ko thích phần hậu kì của chủ thớt lắm, màu mè và làm ảnh có cảm giác mờ mờ.
  8. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Ảnh chụp đẹp đó nhưng macro mình nghĩ ko nên làm mờ chủ thế đi như thế nhìn sẽ ko đc đẹp lắm,còn tấm 1 thì cũng tùy trường hợp nó sẽ ra đc bokeh như thế chứ ko phải lúc nào cũng đc,mình cũng chỉ có tiền mua compact :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn