Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em cho mình hỏi về vấn đề copy trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi back_one, 16/2/14.

Lượt xem: 18,206

1. back_one Thành viên cấp 1

Mình hiện đang làm thêm cho 1 trang web bán hàng quần áo,mỗi khi làm xong ảnh thì phải copy chữ ký (là tên trang web) để tránh tình trạng cop trộm ảnh,nhưng mỗi lần làm xong 1 cái mình đều phải chuyển ra cái ảnh chữ ký để copy và sang ảnh vừa làm xong để paste vào. A e cho mình hỏi có cách nào để chỉ cần cop 1 lần để pts nhớ,mỗi khi làm xong ảnh mình chỉ cần paste chữ ký vào thôi. mình xin cảm ơn.

...
  2. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

dùng brush đi bác :D
  3. back_one

back_one Thành viên cấp 1

cásấu bác giải thích rõ hơn cho e với
  4. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

back_one thích bài viết này
  5. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

vào edit
  6. back_one

cásấu tạo được cái brush xong tiếp theo như thế nào bác,e mới chập choạng pts nên hơi mù chữ tí :D
  7. karthus

karthus Thành viên cấp 2

dùng watermark hàng loạt cũng là ý kiến không tồi nhỉ?
  8. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

tạo xong thì bác ấn B lên chọn brush lúc nãy tạo thôi :D nó nhược điểm là 1 màu
  9. back_one

[​IMG] tại cái chữ ký người ta gửi cho nên ko dùng brush đc các bác ạ,chỉ copy và paste ra thôi.
  10. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

sax ai ns không bác tạo vùng chọn đi đừng ctrl + a mà hay dùng công cụ chọn ấy
  11. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

12. back_one

Bác ơi nhưng mà nó mờ lắm,chả nhìn thấy gì luôn,có zoom vào mới lờ mờ đc tí ấy
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mờ thì khi làm ta làm dạng to và rõ nó lên là đc mà. Với lại khuyên thớt nên dùng watermark hoặc tự copy tay có khi còn hay :like:
    cásấu thích bài viết này
  14. back_one

cásấu tks bác nhé,bác hơi bị nhiệt tình. :D
  15. back_one

16. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

rảnh mà bạn.... watermark em cũng chả rõ lắm ... mờ thì bác click nhiều lần vào là rõ ngay :D
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

back_one

18. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Có phần mềm đóng watermark hàng loạt đấy. -_-
  19. back_one

Hồng Sơn thích bài viết này
  20. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình đọc hết coment, hok có ai nói về Actions, nên mình chỉ bạn Actions, cách này có màu Sắc, (Brush thì Trắng Đen, hok hay bằng Actions) và rất nhanh gọn, có thể chạy phối hợp với Automate - Batch, là làm cả ngàn hình, chỉ có trong 5 phút xong phim.
    đầu tiên, bạn làm 1 hình Water Mask trong suốt .PNG, để cố định 1 chổ, trong PC, nhớ hok dc kéo nó đi chổ khác nhé, sau đó bạn mở 1 hình làm mồi, để chạy Actions, bạn chỉnh mục Ruler Thước kẻ là % Percent (Phần Trăm), để nó biết luc nào cũng đẩy đưa hình về phần trăm, về chổ này đây, dù hình lớn hoặc nhỏ, cũng là ở vị trí đó đó.
    Sau đó bạn ghi Actions dưới này, mình hok thể ghi dùm bạn, vì chổ để file Water Mask .PNG là do bạn để ở PC của bạn, mình hok biết.
    Bắt Đầu :
    1. Select All để nó biết vị trí 100% là size lớn cỡ này đây.
    2. Open cái .PNG. Select All, roài Copy, Close hình Water Mask này đi, vì đã Copy roài.
    3. Paste, sau đó đẩy Move về cuối hình, chỉ đẩy 1 lần 1 duy nhất, đúng vị trí đó, nhấn Stop, để nó xác định vị trí này, là xong phim.

4. Bạn có thể kèm theo Save, Close tiếp dưới Actions này, là đi 1 phát Bút Sa Gà Xối Mỡ, hết đường sữa luôn. ha ha ! :))
    Hoặc bạn kèm Stop vào Actions này, thì là "Gà Chiên Giòn" ha ha ! :)), vẫn có thể thêm gia vị, muối, ớt, :)) roài Enter mới Save, Close, ha ha ! :))

5. Khi bạn kiểm tra Actions này, vài hình, vẫn chạy tốt, thí Open 1 lần 20 hình, nhấn Actions bằng nút tắt (bạn đặt là F5), và cứ F5, roài F5 nữa, là Savev Close, sẽ có 1 hình dưới, lồi lên, chờ bạn F5 nữa, rất nhanh.

6. Khi nào bạn quen Actions này, chạy tốt roài, thì coment, mình chỉ bạn chạy trong Automate - Batch, chuyên về tự động, 1 phát 1.000.000 hình, (1 Triệu hình, nhằm nhò gì !), hok cần nhìn ngắm hình nữa, nhấn 1 phát, roài đi chơi Game, chơi xong Game, về folder lấy hình xài, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
    Nguyễn Tất Thắngcásấu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn