Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em cho xin ý tưởng làm ảnh gia đình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi sayhello, 18/2/13.

Lượt xem: 1,919

1. sayhello Thành viên cấp 2

Mình làm cái ảnh này để phóng to 60x90 nhưng trình độ có hạn bới móc mãi mới nét hơn được chút xíu thế này, màu da mặt thì chưa được ưng ý, anh em diễn đàn cho mình xin chút ý kiến làm đẹp ảnh hơn với nhé! 2 là crop thế nào cho đẹp? Cảm ơn ae nhiều!

...
  2. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Ae xem giúp ánh sáng đã ổn chưa? Retouch như vậy đc chưa?
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Theo mình thì bạn làm vậy là ổn rồi , chỉ tăng thêm sáng 1 chút là ok , vì dạng ảnh này ko cần phải cầu kì . Vả lại bố cục như vậy là chuẩn , khuyên bạn đừng nên crop .
    sayhello thích bài viết này
  4. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Màu đỏ hơi chá mắt tí.
    Mà ảnh này chụp bằng gì thế bạn ?
  5. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

Canon PowerShot SD790 IS
  6. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Ừ, bạn làm như lão DX nói được đấy. Tăng thêm độ sáng khu vực phía sau chân ấy, chỗ đó ảnh gốc nhìn rõ qua blend thành tối thui luôn. Vào Channel rgb giảm sắc đỏ đi.
  7. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Chụp bằng máy du lịch với lại bị chói nắng nên nó không được đẹp. Mình có nên làm mờ hậu cảnh không nhỉ?

Ủng hộ diễn đàn