Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ánh mắt ấy tựa những giọt sương

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi hungdm92, 24/3/16.

Lượt xem: 2,004

1. hungdm92 Thành viên cấp 1

Mod có khuôn mặt dễ thương, tươi trẻ, và luôn nở nụ cười tự nhiên. Khoái chí khi sáng tác nghệ thuật cùng Mod :x:x:x:x@};-@};-@};-:x:x:x:x

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

Nói thật bạn đừng buồn chứ chẳng đẹp tí nào, Model chụp chẳng ăn ảnh chút nào
  3. hungdm92

hungdm92 Thành viên cấp 1

4. nvcuong1312

nvcuong1312 Mới đăng kí

mặt hơi góc cạnh bạn ạ.
  5. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

hungdm92 - không tệ lắm, chỉ cần để ý và rút kinh nghiệm ở 1 số điểm thì những lần sau sẽ ok hơn.

Ảnh này nên crop vào vì các khoảng trống hơi thừa mà nó không giúp ảnh ở điểm nào.. nếu muốn người xem thấy địa điểm thì mình nghĩ nên xoay máy và chụp ngang thì sẽ đẹp. Cẩn thận góc mẫu đứng vì ở góc này làm mẫu nhìn như đang mang bầu ;))

Ảnh này góc đã tốt hơn nhưng bị thiếu sáng nên mẫu bị ám màu và tay mẫu bị sáng quá, nếu bạn chưa biết chỉnh màu thì kéo đen trắng là giải pháp hợp lý nhất.

cái này mình nghĩ nên chụp ngang sẽ đẹp hơn, chụp dọc nó bị hẹp, khi chụp cẩn thận lấy nét nha, mặt mẫu bị hơi out nét rồi :)

hình này vui vui hậu trường, theo mình nghĩ không nên để vào cùng các ảnh trên.. nhưng lưu ý những thứ phía sau mẫu khi chụp nha, cậy cột điện đâm ra từ mắt mẫu không đẹp lắm đâu :)

---

Mình có vài lời góp ý, bạn có thể tìm hiểu thêm về cách dùng Depth of Field, Nhiều khi để F4 hay F5 trở lên sẽ làm ảnh phong phú hơn đó.. Lúc nào cần xoá phông thì hàng dùng, đi chụp cảnh đẹp mà xoá hết phong thì nhiều khi cũng làm mất đi cái hay của nó.. Anyway chụp bạn sớm lên tay :)
    Mr.Po thích bài viết này
  6. hungdm92

hungdm92 Thành viên cấp 1

@thanglv Cảm ơn sự góp ý nhiệt tình ạ, mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau :)

Ủng hộ diễn đàn