Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ánh sáng khi chụp trong phòng tối

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Hoàng Dũng, 23/11/16.

Lượt xem: 3,828

1. Hoàng Dũng Mới đăng kí

Mình mới chụp ảnh và đồ của mình bao gồm máy Canon D50 + lens kit. Hàng tuần mình có đi chụp ảnh cho câu lạc bộ, phòng tuy có đèn nhưng vẫn khá tối. Tay chưa chắc nên mình để 1/30 cho bớt rung thì iso tầm 800, 1000 mới đủ sáng nhưng noise rất nhiều, mà dùng flash của máy thì mình thấy không đẹp lắm. Mọi người thử tư vấn xem là nên để iso thấp cho đỡ noise rồi về chỉnh sáng, hay đầu tư thêm đồ nghề như chân máy, flash ngoài. Mình thấy trên mạng có bán cái miếng gắn vào flash máy, có nên dùng cái đó không? Mình newbie với cả sinh viên chưa có nhiều kinh phí, mong mọi người giúp đỡ. Mình cảm ơn

...
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

dùng flash dời sẽ cho ra ảnh đẹp hơn, nếu như dùng flash để iso cao cũng ko sợ noise đâu.
  3. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

1. Đầu tư lens khẩu lớn hơn.
    2. Đầu tư thân máy mới.
    3. Đầu tư flash và nghiên cứu cách chụp với flash.
  4. Banhmiphoto

Banhmiphoto Thành viên cấp 1

Một cái flash rời sẽ giải quyết vấn đề trước mắt cho bạn, nhớ cố gắng mua loại nào có HSS. Không nhất thiết phải mua hàng chính hãng, có thể mua hàng for của Godox, Yongnou gì đấy. Mình có 1 bài review về con Godox bạn có thể đọc tham khảo: banhmiphoto.com/review-flash-godox-v860/

Cái miếng nhựa gắn trên flash cóc đấy hầu như là không có tác dụng gì nhiều, ko nên mua phí tiền.

Ủng hộ diễn đàn