Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Áo dài ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Ngocdat311, 21/3/13.

Lượt xem: 3,570

1. Ngocdat311 Thành viên cấp 1

Mới chụp hôm trước vài tấm, blend sơ sài.
    Anh em xem và nhận xét giúp mình :like:

#1.

#2.

#3.

#4.

#5.

#6.

...
  2. TrâmNguyễn

TrâmNguyễn Thành viên cấp 2

màu sắc ko phù hợp lắm bạn à
    Ngocdat311ngkhoa thích bài viết này.
  3. ngkhoa

ngkhoa Thành viên cấp 1

contrast and saturation chưa hẳng điều. Cho thêm chút công process
    \:D/ \m/\m/\m/
    Ngocdat311 thích bài viết này
  4. Ngocdat311

Ngocdat311 Thành viên cấp 1

Có thể nói rõ hơn đc ko ^^!
    Mới vào nên còn non kinh nghiệm
    ngkhoa thích bài viết này
  5. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

có vài tấm màu tói k hợp. có stock k cho xin đi bạn thớt ơi. ^^
    Ngocdat311 thích bài viết này
  6. Ngocdat311

Bạn muốn xin stock pic nào :D
  7. TrâmNguyễn

TrâmNguyễn Thành viên cấp 2

theo mình thì trước tiên bạn cần xác định hình của bạn thuộc áo dài truyền thống, dịu dàng, kiểu tinh khôi hay cách tân hiện địa ,... rồi mới blend cho ra cái bạn muốn. Cá nhân mình thấy hình khá tối, tương phản chưa tốt, hình trầm buồn , màu sắc bị hòa lẫn, chưa bật được áo dài của bạn. Từ từ sẽ khá, nhìn nhìu sẽ quen mắt hơn <:-P
    Kenny Vũ, ngkhoaNgocdat311 thích bài viết này.
  8. Ngocdat311

Oh, những hình này là mình blend tùy theo hứng của bản thân thôi chứ cũng ko xác định trước :)) Cái mà muốn bật lên nhất là mod chứ ko phải cái áo dài =))
    Cảm ơn bạn vì nhận xét, mình sẽ rút kinh nghiệm ^^!
  9. ngkhoa

ngkhoa Thành viên cấp 1

nói hay :x
  10. ngkhoa

ngkhoa Thành viên cấp 1

:O Post title là "Áo dài ^^! " mà :-/
    sao củng đựơc, sao củng đẹp :)
  11. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Mình không góp ý về màu sắc, mình cũng chẳng góp ý về tiêu đề áo dài của bạn. Với mình bao giờ nhìn vào đầu tiên cũng là khuôn mặt của mẫu, những khiếm khuyết trên khuôn mặt đó, và điều dễ nhận thấy nhất là góc chụp sẽ làm nổi bật những khiếm khuyết đó. Vì vậy khi mình chụp mẫu, mình cứ để mẫu diễn, còn mình đi vòng quanh chọn góc độ tốt nhất của khuôn mặt mẫu, hình thể mẫu rồi mới quyết định bấm máy. Trong bộ ảnh của bạn, nói về bạn mẫu này, bạn í xinh, nhưng phần cằm hơi bị đưa ra phía trước, chính vì thế, bạn nên hạn chế góc chụp nghiêng, 3/4 là các góc độ làm mặt mẫu bị cảm giác hơi "lưỡi cày" trông rất xấu. Với model này mình sẽ chọn góc chính diện là nhiều nhất, có thể mặt chính diện, nhưng phần thân có thể vặn thế nào đó, xoay đi để có thể tôn được tà áo dài lên. Vài lời với bạn.
    Tấm số 3,4,6 của bạn là ok nhất trong bộ ảnh này
    Ngocdat311, socrecKenny Vũ thích bài viết này.
  12. socrec

socrec Thành viên cấp 2

hay quá! dạy e thêm về góc chụp đi bro, e đang bấn quá :(
  13. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Mình đã nói ở comment trên rồi đó, cách mình chụp là, không phải mẫu diễn cái là mình đưa máy lên chụp. Mình cứ để mẫu diễn, sau đó cầm máy, ngắm qua viewfinder, đi vòng tròn xung quanh mẫu, nhìn tổng thể bức ảnh (bố cục) ngắm xem khuôn mặt mẫu có khuyết điểm gì, chọn góc độ nào mà khuyết điểm đó bị ẩn đi nhiều nhất (chứ chưa chắc đã hết hoàn toàn được, chỉ hạn chế tối đa thôi) rồi mới bấm máy. Hoặc bạn để mẫu của bạn quay mặt từ phải sang trái, chụp liên tục, sau đó chọn lựa góc độ nào của mặt mẫu là tốt nhất, cứ thế mà khai thác thôi. Với mẫu như bạn chụp ở đây, mình sẽ khai thác góc chính diện, với mẫu có mũi cao, thẳng, mình sẽ khai thác góc nghiêng, 3/4. Với mẫu có mái tóc dài, đẹp thì mình sẽ khai thác góc chụp từ phía sau. Nói chung là vậy. Mới chụp thì đừng để ý màu sắc vội, cứ làm tốt phần bố cục đi đã. Khi bạn làm tốt phần bố cục, nổi bật chủ thể rồi thì bạn để ảnh màu hay ảnh đen trắng đều đẹp, vấn đề là cái nào đẹp hơn thôi. :D
    Ngocdat311socrec thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn