Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Arena multimedia hay FPT Arena???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Khoababi, 15/7/13.

Lượt xem: 80,630

1. Khoababi Mới đăng kí

E đang là sv năm 1 nhưng vì học ngành e ko thích nên e quyết định bỏ ngang đại học để học mĩ thuật đa phương tiện các bác ạ!

Ban đầu e dự định học Arena Multimedia nhưng h e lại đc biết thêm trường FPT Arena cũng đào tạo Mỹ thuật đa phương tiện, hình như 2 trường đều đc cấp bằng của Ấn Độ và học phí ngang nhau

E băn khoăn ko biết nên chọn trường nào, 2 trường có ưu điểm và khuyết điểm j khác nhau? Cơ sở vật chất và chương trình đào tạo, chất lượng giảng dạy ở đâu hơn?? Và nên học ở SG hay ở HN? (E là người bắc nhưng lại vào nam học đại học, h e cũng đang băn khoăn ko biết ra HN học hay ở lại SG học, ở đâu hơn?)

Các bác đi trước có thể cho e xin vài lời khuyên đc ko ạ?

E cám ơn các bác rất rất nhiềuuuuu!!!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

3. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Fpt arena lâu đời hơn... kinh nghiệm hơn. :3
    acoviet thích bài viết này
  4. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Học ở đâu cũng đc quan trọng là do bạn thôi . Bạn đam mê chăm chỉ cố gắng thì tự học ở nhà cũng có thể thành tài . Còn kể cả học ở nước ngoài mà học xong vứt đó ko chịu tìm tòi nghiên cứu thì cũng vứt .
  5. Khoababi

Khoababi Mới đăng kí

Đã ai học ở Arena Multimedia chưa ạ? Cho e lời khuyên đi ạ...
    Chương trình đào tạo của Arena Multimedia ở học kì 3 có thêm phần thiết kế nội thất mà e thích. Nhưng lại nhiều người khuyên học fpt arena hơn.
    Huhu phân vân phân vânnnnnn
  6. Khoababi

Khoababi Mới đăng kí

7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Khuyên e nên học 2 trường cùng 1 lúc :v :v
  8. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

Mình thấy AM dạy nhiều thứ hơn, môn học cũng rõ ràng hơn và 3D thì trội hơn FPT
  9. hoangkhaitran

hoangkhaitran Mới đăng kí

nên học FPT Arena vì uy tín và kinh nghiệm đào tạo lâu năm hơn.
  10. Khoababi

Khoababi Mới đăng kí

Mọi ng ơi ai đó có kinh nghiệm có thể chỉ rõ giúp e chút đc hônggg? :(
  11. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Nếu thực sự thích học thiết kế nội thất thì mình khuyên bạn nên cố gắng thi vào trường Đại học kiến trúc. Bên đó chuyên hơn... vì nó tập trung vào mỗi mảng đó.
    Mà đầu vào khó xơi lắm. Khối H: 21đ (Ba môn ko nhân hệ số, 2 môn vẽ phải trên 5đ) :)
  12. Khoababi

Khoababi Mới đăng kí

E k thi đc lại đại học nên e mới hỏi các bác chọn trg nào trong 2 trg trên. Nghĩ lại ôn thi đh mà lại còn phải đi học vẽ mới thi đc thì chắc tới lúc đó e già mất rồi. Huhuuu
  13. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Tốt nhất là bạn tự nên đến 2 cơ sở học của 2 trường để tìm hiểu có gì hỏi những học viên đang học tại đó . Chứ đừng có chờ mà hỏi ở trên này . Mình thấy bạn lập topic này cũng đc hơn 1 tuần rồi mà vẫn còn mung lung thế này . Tự thân vận động đi tìm hiểu sẽ là cách tốt nhất giúp bạn tìm đc trường học phù hợp với bạn :) Chúc bạn sớm tìm đc nơi học phù hợp
    Hà Triệu thích bài viết này
  14. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Thứ 1 : em phải xác định và định hướng cho em rằng sau này em sẽ làm nghành gì. Em nên có định hướng rõ ràng cho tương lai của mình. Như vậy sẽ rất tốt cho em.
    Thứ 2 : Học phí ở đây khá cao. Vào trường học chủ yếu là được học về tool cơ bản, có môi trường năng động, có những giảng viên giỏi. Nhưng anh nói thật em phải có đam mê thì hãy vào học trường này. Nếu học chỉ để biết, hoặc theo xu thế thì rất là tốn tiền. Em học 3 Năm ở FPT Arena em có thể học liên thông ĐH bên trường FPT. Theo anh được biết năm nay trường FPT mới thành lập khoa Thiết Kế Đồ Họa.
    Bản thân anh rất muốn học hết cả 3 năm nhưng ko có tiền nên anh học xong năm 1 là anh đi làm. Đi làm em sẽ có nhiều kinh nghiệm thực tiễn hơn.
    Chúc em thành công !
    À 2 trường em nói trên là 1 nhé. Cơ sở vật chất thì rất tốt. Môi trường rất năng động và sáng tạo. Giảng viên giỏi và nhiệt tình.
    Bảo KhangThành Lộc thích bài viết này.
  15. stronger

stronger Mới đăng kí

Khoababi: Arena Multimedia và FPT Arena là khác nhau mà, cứ nhìn trên vietdesigner này thì thấy kìa, một cái ở banner ngang, một cái banner dọc bên phải. Chính vì nhiều người không biết rõ về 2 Arena nên mới thường chỉ hay nhắc đến, hay khuyên đi học FPT arena nhiều hơn.

Ở Hà Nội thì FPT Arena thì có trước AM, ở TP HCM thì AM lại có trước Fpt arena, theo mình hiện tại AM có vẻ nhỉnh hơn về cơ sở vật chất, giảng viên... (cứ nhìn cái cơ sở 04 Tôn Thất Thuyết của nó mà thèm rỏ rãi :v :v) Mà bên này đc cái có nhiều hoạt động dự án việc làm cho học sinh.
    FPT Arena thì lại được cái các hoạt động ăn chơi, phong trào rất tốt, có từ lâu rồi, bla bla
    Nói túm lại là tiền như nhau (chả chênh mấy đâu), cũng bằng của bọn Ấn Độ như nhau, em cứ đến tận nơi mà cân nhắc đi. Mắt thấy tai nghe, tự mình so sánh thì vẫn hơn, tiền của một đống, học nên tính là đầu tư, xem đầu tư vào đâu cho đáng
  16. stronger

stronger Mới đăng kí

à mà nói thật là học tử tếxong 3D là đã vật lắm rồi, cũng đi làm đc rồi, chẳng đủ hơi mà liên thông nữa đâu :))
  17. vubi

vubi Thành viên cấp 1

stronger chắc chị học xong 2 năm với đi làm rồi ak ?
  18. Rose.8387

Rose.8387 Thành viên cấp 1

Mình đang học ở FPT Arena nè, 1 tuần có 3 buổi mà bài tập vô đối. Thầy giáo dạy nhiệt tình và trường thì cực kỳ thân thiện nhé. Các môn học quay như chong chóng. Học Corel, Illus xong sang Photoshop. Nếu đang đi làm chỗ khác mà học ở đây thì chẳng có thời gian làm bài tập, giờ quên hết công cụ Corel và Illus rùi. :))
    phankhanhson thích bài viết này
  19. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Quên nhưng khi mò lại là nhớ ngay :)) hồi học Corel và Illus sướng nhất là vẽ lại các đồ vật, ô tô, bàn phím máy tính, điện thoại..... :))
  20. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

Mediart academy của t3h .. Học hết các khoá là ổ lun

Ủng hộ diễn đàn