Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào có thể tư vấn cho em D2x vs D7000 được không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nguyễn Mậu Hiếu, 21/9/15.

Lượt xem: 1,702

1. Nguyễn Mậu Hiếu Mới đăng kí

Em chỉ có 8 triệu để mua body. Em đang phân vân giữa D2x và D7000.
    Em không phải người mới dùng máy nhưng sự lựa chọn này em cần bác nào am hiểu tư vấn giúp em.
    1. Em thích D2x ở chỗ body pro thì tất nhiên cầm sướng tay hơn rồi. Màu sắc thì ở iso thấp em không rời mắt được khỏi ảnh. Đẹp quá các bác ạ. Mà giá giờ này thì rẻ nữa. Chỉ có điều công nghệ quá cũ rồi :(
    2. D7000 là công nghệ mới. Màu sắc bắt mắt hơn. Body gọn gàng, tiện dụng. Và sau em có cơ hội lên đời nữa thì cũng dễ bán hơn.
    Em phân vân lắm. Bác nào đã dùng qua D2x có thể cho em tí review được không ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều :D

...
  2. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

D2X view màn hình hơi khó chịu vì nhỏ - nhưng vẫn là hàng pro - còn D7000 ra sau tuy có những bổ sung về view hoặc một số tính năng khác nhìn rất bắt mắt - nhưng so ra cùng nó bạn phải thử xem cũng ống kính đó xem cái nào bạn ưng ý cái đã - chắc chắn qua độ mọng hình ảnh màu sắc D2X ăn chắc - nhưng còn tùy mỗi người thích thôi bạn à

Ủng hộ diễn đàn