Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bacvo] PTS linh ta linh tinh :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Bacvo, 17/4/13.

Lượt xem: 3,182

1. Bacvo Thành viên cấp 3

Text graphic (by Bacvo)
    Những tác phẩm Bacvo vừa học vừa làm, post vào đây hết khỏi tạo chủ đề mới cho nó lu xa bu :D
    Graffiti (by Bacvo)- Nhiều bạn còn tranh cãi về Street art và Graffi. Có người nói 2 thứ này chỉ là một, còn tìm trên google thì có trang nói Street art là Constructive, còn Graffiti là Destructive. Hehe, ở VN không thấy người ta phân biệt hai cái này, và không biết trên diễn dàn mình có ai bàn về 2 cái này chưa [nếu có xin cho mình link để tham khảo]

...
    DX_DegenerationGooner Designer thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn hỏi thêm về nhân vật này --> sun_writer :D
    Vo Hoang Bacsun_writer thích bài viết này.
  3. Sun

Sun Mới đăng kí

Đình Nhất, DX_DegenerationVo Hoang Bac thích bài viết này.
  4. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

5. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Ồ, gặp người quen, hehe
  6. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Có một Sài Gòn khác ^^
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

ok, mình đã trở lại và xin mạn phép trình bày về street art và graffiti như sau
    street art: dịch luôn có nghĩa là nghệ thuật đường phố, tức là những thứ bắt nguồn từ đường phố
    Graffiti: nói chung bạn cứ hiểu nôm na là nghệ thuật vẽ tranh bằng sơn xịt ở trên tường :v ngày trước thì graffiti nó có text: tên người vẽ, nhưng sau đó thì đối với những writer, những con text đứng một mình là chưa đủ, họ cho thêm BG, thêm eff, thêm khối, thêm character, sau đó thì họ thêm cả mảng:
    PHOTO REALISTIC :
    Đây cũng là 1 dạng style đòi hỏi người vẽ phải có 1 kiến thức nhất định về hình họa và ánh sáng vật thể.
    Điển hình lớn ở thể loại này ko thể ko kể đến the mac, belin :
    http://forum.vietdesigner.net/threads/graffiti-belin-ta-thuc.8648/
    http://forum.vietdesigner.net/threa...ham-lon-tai-cac-quoc-gia-tren-the-gioi.10652/

một ví dụ :) cho thấy sự kết hợp cả tả thực và text

túm lại hiểu nôm na ví dụ như khi bạn nói một bài hát là âm nhạc(graffiti) và một bài hát là nghệ thuật(street art) cả hai cái đó đều không sai, âm nhạc cũng là nghệ thuật mà :)
    còn đây là lời nói chuyện của mình với anh Toms, trưởng nhóm vẽ Graffiti C9 tại Sài Gòn, hôm nay chính mình là người đăng bức ảnh lên fanpage hình chú báo và bị ném đá phủ nhận đó là street art not graffiti, nhưng ở trong bức tranh, có mấy chai sơn xịt, nhưng vì đang đi làm nên không có phân bua gì với mấy bạn đó :))
    Vo Hoang Bac thích bài viết này
  8. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Cám ơn sun_writer :)
    Với những thông tin trên thì mình cũng khá hiểu thông về street art và graffiti.
    Bây giờ mình biết thêm được street art bao gồm nhiều loại hình nghệ thuật, chứ ko đơn thuần là vẽ tranh trên đường phố.
    Thanks so much :-bd
    sun_writer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn