Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ban kiểm duyệt phim bụi đời chợ lớn lên tiếng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Lỳ..., 20/4/13.

Lượt xem: 8,523

1. Lỳ... Thành viên cấp 3

đây là 1 buổi phỏng vấn của troller và ban kiểm duyệt phim Bụi đời chợ lớn =))
    Việt troll: xin chào, chúng tôi đại diện bên c.ty đạo tạo troller (oai vãi =))), hiện chúng tôi có 1 số thắc mắc muốn hỏi ông dc ko?
    BKDT: dc, chú cứ hỏi đi
    VT: Xin ông cho hỏi vì sao ko cho chiếu phim Bụi đời chợ lớn? phải chăng có hạn chế nào trong bộ phim này [-(
    BkDT: lí do lớn nhất đó là cảnh bạo lực trong phim ko phản ánh đúng thuần phong mỹ tục của việt nam, đó là lý do lớn nhất khiến bộ phim bị hoãn công chiếu.
    VT: vâng xin ông cho chúng tôi hỏi thêm 1 câu nữa là, tại sao phim Chơi vơi, Mỹ nhân kế, Đẹp từng centimet, Bi Đừng Sợ (phim này 18+ =)))
    đó là những phim 18+ tại sao vẫn dc công chiếu..phải chăng nó phản ánh đúng thuần phong mỹ tục của việt nam ngày nay =))
    BKDT: thế tôi hỏi chú là: Vì sao chú dc sinh ra...nội dung trong trong mấy bộ phim đó phản ánh đúng truyền thống nước ta từ xa xưa đến nay rồi...đúng ko =))
    VT: 8-} thế thì thua =))
    lý do cơ bản phim Bụi đời chợ lớn ko dc công chiếu ( đa số SG ko có bụi đời =)))
    Chơi vơi với mác 18+ =))

Đẹp từng centimet =)) phim này mà 18+ ếu gì??? ( việt nam giờ có mà đầy =)))
    Mỹ nhân kế ( đây chỉ là phim tình cảm thôi, mà tình cảm đương nhiên phải có cảnh nóng..đúng ko \:D/)
    Bi đừng sợ ( cái này là truyền thống rồi, ko tin à...các chú thử ra các công viên xem..chúng nó hôn nhau ì xèo ra đấy...đến ngày lễ các chú ko thấy là cháy Hotel à =))) :-bd
    Bụi đời chợ lớn ( phim này mà bụi đời éo gì..toàn dân mất dạy..chúng m ko biết VN còn có công an à...đập nhau ì xèo ra thế Công An ko có mặt à...nếu chú mà cho vài thằng công an đứng đấy thì a cũng cho phim này chiếu đấy =)))
    p/s: tóm lại ko có công an can thiệp trong cảnh đánh nhau, xách dao cầm mã tấu => loại...
    ( chú cho a hỏi nhỏ...phim Bi đừng sợ có cảnh 18+ à..nhiều ko..web nào a xem với :>)

...
    Ducan, Đoilơ ViệtDesigner, Hạnh Anh1 người khác thích bài viết này.
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Nhớ tới phim "Người trong giang hồ" =))
  3. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

toanlove371 =)) ko biết khi nào mới xem dc đây :v hnay 20 rồi @@
  4. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Bi ơi đừng sợ :))
  5. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

thiennhatgai vâng...phim đó còn dc chiếu =)) vì đúng pphong tục tập quán từ xa xưa đến nay =))
  6. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

Cảm ơn thớt, mình đi xem phim bi ơi đừng dợ đáy aj ;))
  7. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

Hạnh Anh mình chưa xem >:O mak cũng chưa tính xem =))
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thanks chủ thọt :like:
    Lỳ... thích bài viết này
  9. takid1412

takid1412 Thành viên cấp 1

Nói chung nhập gia thì tùy tục, không cho chiếu là không cho chiếu, các bạn trẻ xem được cái trailer thì bắt đầu nhặng cả lên, đã xem hết phim chưa mà bảo người ta không cho chiếu là không hợp lý? Thanh niên thì thích lắm, hỏi thử mấy bác trung niên thì biết "Phim kiểu này chỉ cổ súy lũ thanh niên giải quyết bằng dao. Nắm đấm chắc là quá xa xỉ rồi"
  10. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

Suy nghĩ như thím e cũng note ở trên....Bi đừng sợ 18+ vẫn dc công chiếu...vì sao?..chả nhẽ mấy cụ tuổi trung niên thíc thể loại 18+ này ;))
  11. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Thực sự nếu phim này thật 2 băng đảng đâm chém thì trước đó vác vũ khí đi đã bị bắt rồi , còn gây án nhỏ lẻ thì chờ 30-1h rồi tới , chở nạn nhân khám nghiệm hiện trường ...
  12. Ducan

Ducan Mới đăng kí

Cho hỏi "Bi, đừng sợ!" ở đâu thế ;))
    Xin cái link với thớt =))
  13. thanh yên

thanh yên Mới đăng kí

Ây da, các tiền bối đã cất công lật đổ cái nền quân chủ phong kiến hạn hẹp kiềm hãm tư duy con người thì trong thế kỷ 21 này, nên cho tư tưởng tự do hơn đi tỷ tỷ. Tỷ còn trẻ, mấy bác trung niên bảo tỷ phải làm cái này, không được làm cái kia, bó buộc trong cái hệ tư tưởng của thế hệ trước thì tỷ sẽ cảm thấy thế nào, có khó chịu không zậy hả ? Mặt khác, thanh niên VN không phải mới lần đầu xem phim đâm chém đâu nha; Hong Kong và Tàu Khựa từ lâu đã "cổ súy" thanh niên VN kết bè kết phái lập Hội Tam Hoàng, hội Hắc Long đề hội tụ huynh đệ tứ phương bát hướng luyện Hàng Long thập bát chưởng, Quỳ Hoa Bảo Điển, Ngũ âm chân kinh,... rồi tỷ tỷ ah :P
  14. thanh yên

thanh yên Mới đăng kí

link nè bác, phim "hay" lắm, em coi xong hiểu chết liền :">
    Code:
    http://ssphim.com/Bi-Dung-So-Bi-Don-t-Be-Afraid-Uncut-Version-2011-Movie-18-Online-Tieng-Viet_6558_0.html
    Ducan thích bài viết này
  15. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

thanh yên còn có phim Đại ca tôi đi học, Bá vương học đường nữa =))
    Ducan e chịu =))
    Ducan thích bài viết này
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

hị hị, film hô lỳ út chiếu rạp ở vn toàn chặt đứt nửa người ko à =))
  17. iamkend9x

iamkend9x Thành viên cấp 1

nhiều lý do khiến mình vẫn thích xem phim nước ngoài hơn phim VN :(
  18. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

19. amtlib.dll

amtlib.dll Thành viên cấp 1

:-"
  20. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

Đến lúc film này đc công chiếu thì chắc chắn cũg sẽ bị cắt đi những cảnh đâm chém hay nhất, lúc đấy thì film cũg chẳg còn gì gọi là đặc sắc nữa

Ủng hộ diễn đàn