Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào chỉ mình cách làm sub như thế này với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Diu Lyn, 15/5/14.

Lượt xem: 5,644

1. Diu Lyn Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi làm Sub giống video này như thế nào thế ạ. Dùng phần mềm gì hỗ trợ và chỉnh sửa vậy.

...
  2. thanhtungtnt

thanhtungtnt Mới đăng kí

aegisub nhé bạn!! Lên google search là ra :)
  3. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

Xem Youtube tác giả có comment bạn à, Adobe After Effect CS6 nhé
  4. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Cũng không cần đến AE đâu , ngay proshow cũng có , nhưng ở dạng caption thôi , không chia kara
  5. Diu Lyn

Diu Lyn Mới đăng kí

Mình đã thử tìm hiểu proshow nhưng không biết cách làm đc như thế :( Cái đoạn "One Step Closer" người ta làm như thế nào mà nó chạy được như vậy í >.<
  6. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

cái này mình nghĩ proshow có thể làm được, aegisub cũng được nhưng sẽ khá mất time
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/14
    Diu Lyn thích bài viết này
  7. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

Adobe After Effect CS6 nhé, cái này ngay cả Proshow và Aegisub rất khó làm bạn ạ ^^
    Diu Lyn thích bài viết này
  8. Diu Lyn

Diu Lyn Mới đăng kí

Diễn đàn mình có Adobe After Effect CS6 không nhỉ, Thế Hùng chỉ mình cách với ^^

crhanh mình đã thử proshow và tham khảo một số hướng dẫn nhưng vẫn không làm được >.<
  9. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

nhìn là thấy cực kì mất thời gian :-?
  10. Diu Lyn

Diu Lyn Mới đăng kí

Mất thời gian cũng được khanhdu1994id , nhưng làm thế nào để làm được vậy :(
    Độc Bước 16 thích bài viết này
  11. Thế Hùng

12. Thế Hùng

13. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

14. Thế Hùng

chắc thím ấy nhầm, aegisub chỉ làm hiệu ứng đẹp hơn cho Karaoke thôi, chứ làm được như trong video kia chắc chả ai dùng AE cho nặng máy :))
  15. Diu Lyn

Diu Lyn Mới đăng kí

Vậy tức là aegisub không thể làm được đúng không. Mình đã down after effect về và hơi hoang mang khi bật lên chả hiểu mô tê gì >.< cuối tuần cố gắng ngồi xem chỗ tut kia xem có học được tí gì không vậy. Thế Hùng biết dùng không, có gì mắc mình hỏi với nhé :(
  16. Thế Hùng

Mình bỏ không làm mấy thể loại này lâu rồi bạn ạ, bạn cứ lên diễn đàn mà hỏi, nhiều người giúp mà, đừng lên nhờ và sửa ảnh nọ kia thì chắc không sao đâu :))
  17. Độc Bước 16

Độc Bước 16 Mới đăng kí

Cái này không khó lắm đâu??? mất chút thời gian keyframe chuyển động text bằng After Effects bạn thích học thì hãy pm mình qua số 01673268251 mình sẽ hướng dẫn bạn trong vòng 1 buổi mà ko lấy gì .mình ở chân cầu giấy :v
    hoangcuong1414 thích bài viết này
  18. Thế Hùng

Diu Lyn bạn có học làm sub và video như thế này thì sẽ dễ hơn này :D

19. Diu Lyn

Diu Lyn Mới đăng kí

Mình không thích kiểu này đâu, trông nó trẻ con lắm :( Bạn gái kia thật may mắn khi có người làm cho clip hay thế. Mình cũng muốn hic hic >.<

Sau khi xem link tut của bạn Thế Hùng mình đã củng cố thêm rằng, tự mầy mò phần mềm thật chả đơn giản như người ta làm :( nhiều cái trong tut mình cũng không hiểu người ta làm như thế nào lun :D
  20. Thế Hùng

Hóa ra Diu Lyn là con gái và em phải gọi bằng chị, khi nào rảnh em dạy, dạo này còn đang bận thi chị ạ :))

Ủng hộ diễn đàn