Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ban quản trị diễn đàn nên xem xét lại [quản lí bài viết]

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi iViperious, 26/6/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,810

1. iViperious Thành viên cấp 3

Dear All,

Closed ...
    Mod del đi dùm mình , Thanks.

Đôi điều góp ý.

...
    nhtra, hth02x1Vũ Đức Minh thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chibi không phải là design ?
  3. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

:O Đơn giản thời gian này nhiều bài liên quan đến Chibi là do vấn nạn chôm tranh Chibi của thành viên diễn đàn nên nó mới có nhiều bài viết thế đó bạn :D
  4. VuTrongThinh

VuTrongThinh Thành viên cấp 2

Ừm, mình thấy đây là ý kiến rất hay. Cảm ơn bạn =))
    Lên báo dồi =)) Leo_Gió à =))
  5. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Ý kiến cá nhân của mình thôi đừng hỏi mình Chibi không phải Design - nếu như là thiết kế nhân vật cho Game hay hoạt hình mình hoan nghênh chứ không phải ngồi vẽ bạn này bạn kia ?? rồi pót lên . Đây là góp ý các bạn có thể không nghe nhưng có cơ số người chia sẻ với mình điều này rồi ít vào diễn đàn vì giờ chủ đề nó nhạt quá kém chất lượng .

P/S mình xin phép không trả lời những câu hỏi như của bạn Thiên Ma nữa .
    VuTrongThinh thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đơn giản vì chưa bao giờ Chibi lại HOT như hiện nay, điều tất yếu là sẽ có rất nhiều người học vẽ chibi và muốn đưa tác phẩm của mình lên diễn đàn cho mọi ng góp ý!

Mà chibi thuộc thể loại painting, và nó cũng được xếp vào design đấy, vì đây ko phải vẽ tay mà vẽ trên phần mềm Photoshop or Paint Tool SAI

Và theo bạn thì chẵng nhẽ đưa ra biển báo cấm ko được post bài liên quan đến chibi nữa? Nếu bạn ko thích thấy chibi bạn có thể chỉ vào box Photoshop hay Ai hay Thiết kế web, những box này chẳng bao giờ có chibi mà chỉ liên quan đến Design mà thôi :)
    LeeMoonVuTrongThinh thích bài viết này.
  7. VuTrongThinh

VuTrongThinh Thành viên cấp 2

có lẽ nên chia lại mục thông báo ra 2 cột, như vậy vừa nhiều thông tin hơn vừa phù hợp với cái tên VDS :)
    iViperious thích bài viết này
  8. iViperious

Phạm Hữu Dư bạn nên đọc kĩ lại điều mình góp ý nên có 2 update riêng biệt giữa chibi và các bài viết khác . tránh được vấn đề hiện tại là các bài viết khác bị chìm hết xuống . còn dĩ nhiên mình quan tâm cái nào thì mình vào cái đó thôi ( vấn đề là sinh ra cái list update new comment làm gì ... )
  9. iViperious

10. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Chào bạn
    Design bao gồm : thiết kế sản phẩm và thiết kế hình ảnh ( bao gồm chibi, manga, comic hay cả biếm hoạ....) còn nhiều cái nửa mà mình ko rỏ. Designer đâu hẳn chỉ là thiết kế sản phẩm công thương nghiệp đâu :(
    ryo.uit, Gooner Designer, Thiên Ma1 người khác thích bài viết này.
  11. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Thiết kế trang như thế là hợp lý rồi. Có "chủ đề mới nhất", "chủ đề đáng chú ý" cũng tương đối đủ. Nếu cần thêm thông tin chỉ cần nhấn 1 phím end (phía dưới góc phải bàn phím) để đến cuối trang có tất cả những gì cần tìm. Người thiết kế lên giao diện này cũng đã tính hết cả rồi bạn à.
  12. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Trước đây đâu thấy chibi gì nhiều đâu, mà vẫn xôm thôi, giờ là thời của chibi mà, đợi ít nữa sẽ lại tắt bớt thôi :D
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

2 cột là sao? mình chưa hiểu! Các bạn có thể có rất nhiều ý tưởng, nhưng còn phải suy nghĩ là làm sao để làm được nó, và nó có thực sự khả thi ko kìa?

Chứ ý tưởng thì mình cũng có cả đống đấy, nhưng có làm được nó hay ko mới là vấn đề :)
  14. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

chibi là chibi
    design là design
    giống nhau sao đc hả anh @Thiên Ma
    đây cũng là cái khiến mình bớt vào 4r! đâu đâu cũng thấy chibi
    mấy cái bài viết đúng chất design thì chìm nghỉm cũng vì chibi ;)
    chán -> đi ra
    iViperious thích bài viết này
  15. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ý kiến cũng hay mặc dù dùng từ chưa chuyên nghiệp nên thiếu thuyết phục.
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

17. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

tình hình là sắp có war tranh luận coi Chibi có phải Design không =))
  18. iViperious

Đây là góp ý bạn thấy khả thi thì bạn làm không thì thôi . dù sao thì mình cũng chỉ là người sử dụng mình thấy nó không ổn .
  19. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Hey hey !

Vậy thì phải chia ra làm 3 cột. Thêm 1 cột Manip nữa.
    Nó là tổng hợp tất các kỹ năng, từ design đến vẽ mà.
    bong bong mua heThiên Ma thích bài viết này.
  20. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Vậy thì sau một thời gian nữa, chibi hết hot và ví dụ nó chuyển sang là chụp ảnh theo concept thì lại phải chia lại phần thông báo sao. Cái bộ mặt diễn đàn mà cứ lâu lâu lại chia đi chia lại. Không ổn định.

Còn cái phần bạn nói "một cơ số mem ko vào diễn đàn/ ít vào diễn đàn vì bài nó nhạt và kém chất lượng" thì cái này ko phải do chibi đâu bạn ạ, nó là do những nguyên nhân khác thôi. Chibi là một kiểu design cơ mà.
    bong bong mua heThiên Ma thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn