Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bản quyền hình ảnh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi cuongeke1, 23/9/14.

Lượt xem: 6,020

1. cuongeke1 Thành viên cấp 1

Xin các bạn cho mình hỏi.
    Ví dụ mình lấy hình ảnh nhân vật từ truyện tranh hoặc game
    in ra rồi đem bán với quy mô lớn nhưng trên mỗi bức ảnh đều
    có ghi rõ tác giả xuất xứ ví dụ như:
    Copy right form manga Doraemon by Fujiko
    thì mình có bị vi phạm bản quyền hay sử dụng trái phép ý tưởng gì đó không?

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

có vi phạm bản quyền do xin phép họ để kinh doanh chưa?
  3. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Dĩ nhiên rồi. Sao in trái phép
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

à, hóa ra là thanh niên này :)) dự là với cái kiểu trả 2k 1 bức typography thì chắc cũng k hiểu bản quyền là gì đâu =))
  5. marion

marion Thành viên cấp 2

bác phải ghi là Non Copy right form manga Doraemon by Fujiko thì sẽ ko sao đâu
  6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Làm thử đi nó kiện mới biết giá trị.
    http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130329/gian-nan-doi-quyen-tac-gia.aspx

Đề nghị mức phạt cao nhất là 500 triệu đồng

Đầu tháng 3 vừa qua, Bộ VH-TT-DL, Cục Bản quyền tác giả tổ chức hội nghị góp ý xây dựng dự thảo Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan. Theo dự thảo, mức phạt cao nhất đối với tổ chức vi phạm quyền tác giả được đề nghị là 500 triệu đồng, đối với cá nhân là 250 triệu đồng. Dự kiến, nghị định có hiệu lực từ 1.7.2013.
  7. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Cho hỏi là sau đi làm cho công ty...font, hình ảnh... sử dụng lấy từ trên mạng phải bảo công ty chi tiền mua hết hả mấy bro??
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn có quyền dùng hình ảnh không bản quyền trên mạng, hoặc bạn tự vẽ, FOnt thì font miễn phí rất nhiều nên thôi không tính. Còn tất nhiên không có thì phải mua rồi
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cái kiểu ghi credit của bạn là cái kiểu trên mạng, tác giả dựa trên thời gian, uy tín của mình để bảo hộ tác phẩm chứ nói về mặt pháp lý ko có đăng ký gì hết. Còn ba cái ảnh Doraemon nhìn vô ai là ko biết của ông 3F, bạn ghi kiểu đó có nghĩa lý gì ko, muốn kinh doanh thì đi mua bản quyền hẳn hòi ấy. Mà bản quyền thì ko có giá 2000 VNĐ đâu ha :))
  10. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

Ô hay, hóa ra mình nổi tiếng ra phết hehe :O
    Đi đâu cũng có người biết thế này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn