Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn và Vietdesigner ..!

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Thiên Ma, 4/11/12.

Lượt xem: 3,277

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Trước tiên mình gửi lời xin lỗi tới Ban Quản Trị vì thực ra là đã có Post '' Văn Hóa Khi Tham Gia Diễn Đàn_ Không Phải Ai Cũng Biết '' , nhưng mình vẫn muốn xin được Post ra riêng 1 topic này ạ !
    Mình tham gia Rum cũng chưa lâu , chưa giúp được gì nhiều , nhưng qua quan sát của mình , mình thấy thực sự rất bức xúc với 1 số vấn đề '' Tuy không mới nhưng vẫn chưa cũ '' đang tràn lan trong Rum của chúng ta ! Mình xin mạn phép trích ra đây một số như sau :

1_ Đặt Tittle sai chính tả , từ đầu ko in hoa , viết tắt ngay trong Tittle ...
    Nói thật chứ người ta sẽ đánh giá bạn qua chính cái Tiitle bạn đã đặt đấy !
    2_ Post topic rồi quăng đó , ko có lấy một Description , nhờ vả cũng ko ghi rõ muốn giúp cái gì và có ghi thì cũng rất mơ hồ , đọc ko ai hiểu ...
    Post bài ko có 1 mô tả cụ thể thì người ta sẽ tưởng bạn là 1 cái '' Machine '' !
    3_ Vào xem topic của người khác đã ko góp ý thì thôi , lại còn chém gió lung tung , vớ vẩn và vô bổ , không tôn trọng đến người Post bài ...

ADMINISTRATOR dù có nghiêm khắc hay tài giỏi mức nào cũng ko thể làm thay đổi chính nhận thức trong con người của bạn , và ngay cả tôi , điều thiết yếu là do chúng ta mà thôi !
    Mình ko có nói mình là người có văn hóa , nhưng ít ra mình cũng nhận thức được rằng mình đã và đang nói những gì ...
    Mình biết một khi mình đã viết ra những dòng này là sẽ có động chạm tới 1 số bạn , nhưng mách lòng thì mình chịu thôi , bạn nào có buồn hay có thành kiến với mình thì cũng chẳng sao , mình là vậy ...

Mong rằng Forum của Vietdesigner sẽ ngày càng hoàn thiện hơn trong mắt du khách cũng như toàn thể thành viên chúng ta ...!

...
    ZinP, goal, Phạm Hữu Dư14 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Công nhận với bạn tất cả các ý trên :-bd
    DX_Degeneration thích bài viết này
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

:-bd Lời văn sắc sảo nhưng mình vẫn chưa thấy được giải pháp của vấn đề
    DX_Degenerationtoanlove371 thích bài viết này.
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

"Đọc và suy ngẫm " mình nghĩ đây là giải pháp :)
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình thì k thích cách làm việc như vậy cho lắm, nếu như mấy ông lớn cứ hô hào trên tv bắt ng dân đội mũ bảo hiểm thì chẳng bao giờ có ai đội mũ bảo hiểm nửa cả. Có lẽ đây cũng là căn bệnh nan y khó chữa của tất cả các diễn đàn, một phần thì mấy bạn nói là người mới k biết. Với lại những vấn đề này admin đã đề cập rất rõ trong "Văn Hóa Khi Tham Gia Diễn Đàn_ Không Phải Ai Cũng Biết ", đọc xong k biết có mình hay không nhưng cũng cảm thấy buồn và tự rút kinh nghiệm để giảm những sai sót sau này.
  6. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Ủng hộ Bác..
  7. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Cái tiêu đề của bạn cũng mơ hồ, không cụ thể.:))
    Bài này chủ yếu là nhắc nhở anh em cái vấn đề 1 với 3, còn cái số 2 thì thường gặp ở thành viên mới thôi.:D
  8. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Đã đọc xong và mình thấy không có kiến gì cả
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

10. sieuquaykt

sieuquaykt Thành viên cấp 2

nghe hợp lí :like::like:
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

12. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

>AC< Như bạn nói thì con người mới thành cái máy...là con người mà ai cũng có lỗi..người mới người cũ nữa chứ..ai cũng perfect như bác thì có mà...đất nước mình ngang nước mỹ..
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình sơ ý quá , hy vọng Ad sẽ Move giùm mình !
    Là lỗi phải chấp nhận được bạn à ! Tất nhiên là chẳng có ai hoàn hảo cả !

14. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thực ra mà nói, trong 1 topic cũng cần có 1 chút chém gió, nhưng phải giới hạn thôi. Nếu ko topic đó có thể sẽ trở nên nhàm chán.
    Dinh CuongDX_Degeneration thích bài viết này.
  15. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Bác khắt khe..quy tắc quá..việc đó không phải bác quản lý, đã có các mod..bản thân mình rất ghét những ai thích lên mặt..(câu này chắc giận)
    chipxinh2310DX_Degeneration thích bài viết này.
  16. Thiên Ma

Đúng là như thế , ý mình là cái gì cũng phải có giới hạn của nó !
    Không giận , không giận ... Mà bạn ơi , mình ko có lên mặt đâu , mình là người thẳng tính lắm , thấy sao nói vậy thôi ! :D

hiếu thích bài viết này
  17. Người Vớt Hoàng Hôn

Người Vớt Hoàng Hôn Thành viên cấp 1

Đây là vấn nạn của tất cả các diễn đàn, chuyện muôn thửa, chuyện thường nhật như bạn thức dậy vậy....Muốn sửa phải rắn tay ko thì cũng thế thôi....Cứ như VOZ, Vn-Zoom không biết 1 ngày có bao nhiêu acc bị ban, hằng vài trăm topic bị khóa, xóa hàng....Nhưng vẫn chưa quản lý đc cái đó ....

Thử hỏi 1 bạn mới chân ướt chân ráo học PS lập topic hỏi đáp thì biết đặt tên sao cho đúng nghĩa phù hợp...chẳng cũng chỉ " Các thánh giúp em" " Help me.."..... thôi

Vấn đề gió máy ko thể ko có, 1 diễn đàn mà bình luận lúc nào cũng răm rắp khuôn khổ ko đùa nghịch thì hãy gọi nó là nhà tù công nghệ nhé...Chủ topic đương nhiên phải chọn lọc cái đúng cái hay, gạch bay là điều ko thể tránh khỏi vỡ đầu và ko thể thiếu gió thổi gạch bay
    DX_DegenerationDinh Cuong thích bài viết này.
  18. Thiên Ma

Ừ , có lẽ mình đã quá khắt khe thì phải ! :D
  19. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Không giận à..thích người như thế :)
  20. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

thế nên mới có chuyện admin cảnh cáo vài lần cho các mem mới để chấn chỉnh dần dần , đó gọi là " dạy con từ thuở còn thơ " đấy :) còn vấn đề " Vào xem topic của người khác đã ko góp ý thì thôi , lại còn chém gió lung tung , vớ vẩn và vô bổ , không tôn trọng đến người Post bài ... " thì e ko có ý kiến :)

Ủng hộ diễn đàn