Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bắt đầu học đồ họa- bắt đầu từ đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi phongbv1994, 15/9/12.

Lượt xem: 25,009

1. phongbv1994

phongbv1994 Mới đăng kí

e hướng về kiểu làm phim dựng cảnh ạ :( thấy illustrator có về vẽ khá hay :( thềm ngồi vẽ mấy cái nhân vật :((
  2. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

thế thì mảng 2D rồi :) cũng hay :) phải sáng tạo phết đấy, mình thấy 2D có những ngày này :
    thiết kế, tạo hình game, nhân vật trong phim, trong game, thiết kế trang web, thiết kế poster... nhiều phết, nhưng vất vả đấy, cố gắng nhớ :)
  3. TylerKid

TylerKid Về hưu

mình thì học hỏi từ các đàn anh đi trước và tự nghiên cứu và tìm tòi nữa :D chỉ cần có đam mê thì sẽ làm được ^^
  4. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

không bạn ạ
    mình học ở FPT ARENA nguyễn trãi :D
  5. Liltoxy

Liltoxy Mới đăng kí

Phải bắt đầu từ đam mê chứ bạn 8->
    Bạn phải thích cái đó, rồi bạn muốn làm gì, làm như thế nào và tại sao.
    Cứ theo những bước đó là cực kỳ đơn giản.
    Nên học photoshop căn bản ấy ^^
  6. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

Kiến thức là vô biên, chỉ cần bạn muốn học thì bắt đầu từ đâu cũng đc, chỉ cần chịu khó tìm hiểu + tìm tòi và luyện tập thường xuyên là được thôi :).
  7. sonvv

sonvv Mới đăng kí

phongbv1994 : Hướng về kiểu làm phim dựng cảnh thì nên học 2D web nhé. tự học thì cũng đc nhưng hơi vất. mình học ở imic thấy cũng khá hay, vừa học vừa đc làm project vs thầy :D
  8. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Có năng khiếu và đam mê \:D/
    Tra trên google và youtube, mình toàn học như thế =))
  9. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

10. mt.SiNiChi

mt.SiNiChi Thành viên cấp 1

Chào các bác, mình muốn tự tìm hiểu về thiết kế, sản phẩm cuối của mình chỉ là: giao diện website, layout về di động, các poster, standee, thỉnh thoảng thiết kế vài logo cho riêng mình,... nhu cầu chỉ bấy nhiêu thôi.

Mình muốn tự tìm hiểu về thiết kế đồ họa từ nền tảng như về màu sắc, bố cục, hay làm thế nào đê có ý tưởng để thiết kế,.. mình cũng không biết còn gì không. Nên nhờ cao nhân chỉ hướng cho mình. Nên học nào trước, nên tìm hiểu gì trước, nên đọc sách nào... nên theo dõi cái nào,.. Mình cảm ơn ! :)
    Mong lung quá. mình đã search rồi vẫn còn chưa tìm được lối đi.

Ủng hộ diễn đàn