Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị chê cả nhà cho em ý kiến với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi kutuan710, 23/10/14.

Lượt xem: 3,998

1. kutuan710 Mới đăng kí

Bị chê cả nhà cho em ý kiến với ạ

...
    Phạm Hữu Dưhatay1712 thích bài viết này.
  2. ductuyenhl

ductuyenhl Thành viên cấp 1

Trông cứ sao sao ấy, rất là khó tả :-?
  3. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Môi nhạt quá, nhìn hem có đẹp! :)
  4. kutuan710

kutuan710 Mới đăng kí

5. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Trời tuyết mà mặc quần short là không thực tế rồi, chắc bạn chưa bao giờ biết cái lạnh của trời tuyết là như thế nào!
  6. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mặt mẫu nhìn đơ đơ, trang điểm với lại bạn retouch kỹ quá nhìn mất tự nhiên.
  7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

còn mình thì thấy màu đẹp
  8. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bị chê sao ạ?
  9. kutuan710

kutuan710 Mới đăng kí

doanhaitu ảnh này mình chỉ làm màu thôi ạ, mỗi cái đầu tiên là ghép tuyết thôi chứ k chỉnh j nửa
  10. kimsugiang

kimsugiang Thành viên cấp 2

Ghép tuyết dính lên cây thông hay thế , chỉ mình với bạn :)
  11. stranger

stranger Thành viên cấp 2

thực sự là ko đẹp. tấm đầu bác chế khábuồn cười, vì cây mùa đông đào đâu ra lá. tuyết thì lem nhem đọng trên cây rất bất hợp lí ,. mấy tấm dưới chắc có blend. mà 2 góc tối 2 góc sáng, nên là người mẫu nổi hẳn khỏi nền.
    người mẫu thì tốt nhất mặc ít vải mới đệp. :>
  12. kutuan710

kutuan710 Mới đăng kí

stranger bạn học sinh học được mấy điểm??????
  13. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Bị chê cũng phải rồi vì bạn xử lý hậu kỳ chưa tốt. Làm mất chi tiết ảnh quá nhiều. Bạn nên xài plugin để xử lý da và fải xử ý chi tiết chứ đừng filter hết cả tấm hình như vậy. Riêng tấm thứ 1 bạn ghét tuyết bay đầy mặt của mod luôn, điều này cũng ko nên.
  14. kutuan710

kutuan710 Mới đăng kí

kevinhuynh12 ảnh này mình k chạy da bạn nhé, , ảnh mất chi tiết chổ nào bạn (bạn biết xóa phông là gì không???), mình có thể gửi ảnh gốc cho bạn chỉnh thử đc k, tuyết biết đâu là mặt người để tránh à??? Mình vào cac chủ đề bạn cm toàn thấy bạn chỉ dạy người khác thôi, hình như cái gì bạn cũng am hiểu chuyên sâu thì phải
  15. kurobakaito

kurobakaito Mới đăng kí

Mình không giỏi về PS lắm nhưng dưới góc nhìn của người thưởng thức thì mình thấy thế này:
    - tấm 1: tuyết quá dày nên nhìn mất bố cục, ảnh nhìn qua cứ như bị phủ bụi ấy.
    - tấm 2:Bạn làm mặt kĩ quá mà không để ý thành ra cái mũ lông nó nét căng trong khi mặt lại hơi mờ...nhìn có cảm tưởng như cái mũ được ghép vào nên k thật
    - Nhìn chung: màu blend không phải xấu nhưng nó không hợp với ảnh, cái tông xanh cam này blend lên nhìn nó cứ thiếu sức sống với cả mod và phông nó cứ như hòa với nhau không bật lên được nét đẹp của mod (mod mặt cũng không có tí sắc thái biểu cảm gì, nhìn thộn thộn).
    - Một số góp ý của mình, hơi khó nghe nhưng mình thấy sao thì nói vậy thôi :)
    tiendatbtt thích bài viết này
  16. NguyenTheu

NguyenTheu Mới đăng kí

Mình thấy bức đầu k ổn chút, vì hơi loạn . mình thấy bạn làm giả tuyết rất hay, nhưng mà chỉ là trên cây thôi, còn thực tế tuyết như thế mình cảm thấy ảnh bị nông, và k thật lắm .
    Mấy bức cuối thì màu khá trong, căn bản là tại người mẫu ấy, tư thế đứng và cắt góc ảnh chụp chưa được đẹp lắm. :D là mình nói theo suy nghĩ thôi nhé, có gì bạn đừng có giận nha
  17. vananhdh11a6

vananhdh11a6 Thành viên cấp 1

Mình thấy cách chụp ảnh và chỉnh ảnh ko xấu, có điều là photographer, stylish hình như ko ăn khớp nhau.
    Màu da vàng ko hợp lắm với không gian lạnh giá, chắc bạn nên chỉnh da trắng ngang ngửa Bạch Tuyết thì hay hơn =D
    Stylish thì hơi tệ khi chọn trang phục trên đông dưới hè, ko đủ ấm áp. Make up thì ko dùng tông lạnh mà nhìn da và môi tông nóng như hạn hán :3
    Nói chung là nhìn bức ảnh mình có cảm giác "tuyết rơi mùa hè"
  18. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Hình của bạn rất đẹp rồi. Cộng thêm cái tên thớt của bạn cũng đủ để biết bạn rất có trình độ nữa.
    // Sướng nhé ;;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/10/14
    Thiên Trí thích bài viết này
  19. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Bác nào phán mùa đông tuyết rơi mặc quần short không thực tế thế?? Japan nó còn chơi cả váy ngắn nhé. Mà nhắc đến Japan...chậc, lại phải đi quay tay rồi...
  20. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tớ nghĩ điểm bị chê ở đây là những nét chưa đẹp trên người mẫu, đặc biệt là khuôn mặt chưa đc chăm chút. Bạn biết đấy, khi bạn làm ảnh cho ai đó thì cho dù hậu cảnh có đẹp rực rỡ thế nào đi nữa mà người ta thấy bản thân mình ko đẹp trong tấm hình thì tấm hình cũng bị chê là xấu ^^

Ủng hộ diễn đàn