Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị khóa Facebook mặc dù đặt tên thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Thắng Bảo, 23/1/15.

Lượt xem: 17,169

1. Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Tên facebook của mình: Bảo Thắng.Biết tin không dùng tên thật sẽ bị quá, và cũng thấy mấy bô lão bị khóa rồi , nghĩ lại thì mình cũng để tên thật, nhưng sao hôm nay nắng đẹp thì bị thông báo đặt lại tên và xác nhận bằng CMND. Mình không biết sao lại có sự bất tiện này, công việc, khách hàng, bạn bè ... nói chung là các mạng xã hội khác cũng dùng nhưng không dùng rộng rãi và dành thời gian nhiều như trên fb.Mình đã up cmnd rồi , nhưng không biết khi nào mới được mở hay block vĩnh cmn viễn luôn 8-} Bác nào có bị và khi nào mở cmt giúp e với ạ .;;;

...
    Melody Coffeedocauonline thích bài viết này.
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

:-? Chia buồn cùng thớt!
    Dạo trước mình có bị , cũng gửi ảnh cmnd , mà FB nó im re , không hồi đáp gì!
    Chờ thêm vài ngày xem nào!
    Begin_desgner thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây cũng thế đây, để tên thật mà nó vẫn hỏi thăm. Giờ ức chế cái tên đầy đủ nhưng lại bị ngược mặc dù đã đổi ngược theo hướng đổi ngược của bọn Fb mà vẫn bị đổi ngược tên /:)
    Melody CoffeeNgô Đức Huynh thích bài viết này.
  4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

uầy, off 1 tối mất bao việc, không biết bao lâu mởi unlock
    Dù Kun VietDesigner : thím cũng bị hỏi thăm hả. Nó thả ra chưa =D>
    Melody Coffee thích bài viết này
  5. ArtBK Trần Sáng

ArtBK Trần Sáng Thành viên cấp 2

Sao dạo này nhiều Topic lập nên ca thán về FB vậy nhỉ?
    Hôm nay thì nghe tin bác Phạm Hữu Dư bị block nick vì đăng hình "khiêu gợi" , đang chờ kháng cáo không biết ntn...
    Haizzz, cứ xài công việc vô mail như mình đỡ lo hơn, FB coi như 1 webgame giải trí vậy cho khỏe :))
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Mình đã từng bị nên xin chia sẻ vs bạn là: bạn cứ tiếp tục gửi mail (kèm cmnd và pp) tuyên bố chắc chắn kèm tý dẫn chứng (bạn có bao nhieu bạn, có relationship j không.v.v). (Ngày nào cũng gừi) khoang 15days la cùng sẽ lấy lại được fb
    st
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình không bị block, chỉ ép cung bắt đổi mỗi tên thôi. Nhưng điên nhất là đã đổi ngược rồi mà nó vẫn đổi ngược tên mình từ đuôi lên đầu mới ác :'(
    SanJi thích bài viết này
  8. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

15 ngày! Hik , em mới 3 ngày đã nản rồi!
  9. Begin_desgner

Begin_desgner Thành viên cấp 2

quangnguyen111 chờ đợi vô ích thôi. vẫn cái thông báo "look at your documents..." và mình bỏ luôn nick đó
    Dù Kun VietDesigner fb là của phương Tây, nên cách đặt tên phải khác VN, mình đặt k có bị đảo. :))
    :)):))
  10. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Hôm nay cũng bị FB bắt đổi tên, đổi tên thật nó lại bảo không được đòi CMND, tức quá đổi tên thành Bọn Lìn (chửi FB) thì nó lại Ok. :v
  11. Lil.Dolce

Lil.Dolce Thành viên cấp 2

Bác nào làm giùm em cái cmnd để em đổi tên fb với.
    Họ và tên: Lịch Nguyễn
    Cảm ơn các bác nhiều. . .
  12. Châu Xuân Thái

Châu Xuân Thái Thành viên cấp 2

Gia đình rất mong con trở về =))
  13. ArtBK Trần Sáng

ArtBK Trần Sáng Thành viên cấp 2

Lil.Dolce Không cần cám ơn! Chỉ cần nếu dính đến pháp luật hay nick fb bị block vĩnh viễn đừng kêu mình :D:D:D
  14. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

m` bị khóa hơn 1 tháng r. gửi cmnd lên nó gửi mail về là k giải quyết cho :(( đau

"Hi Chương,

Trong khi điều tra, chúng tôi đã xác định rằng bạn không đủ điều kiện sử dụng Facebook. Bạn có thể xem Tuyên bố về Quyền lợi và Trách nhiệm tại địa chỉ sau:

https://www.facebook.com/terms.php

Rất tiếc, vì lý do an toàn và bảo mật, chúng tôi không thể cung cấp thêm thông tin giải thích tại sao tài khoản của bạn bị vô hiệu hóa. Quyết định này là cuối cùng.

Cảm ơn sự thông cảm của bạn"

Teddy
    Facebook
  15. Thắng Bảo

Có ai biết email support bên facebook ko.
  16. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Hiện tại Facebook sắp nâng cấp và mở thêm dịch vụ mua hàng online nên nó quyết tâm xóa acc clone mạnh tay. Dù có đang dùng tên thật hay không thì nó cũng sẽ gõ cửa hỏi CMND của từng người!

So với chính sách đặt tên trước: trong Facebook Name phải có ít nhất 1 từ được lấy từ tên thật nên mới fake location và language để đặt tên đủ thể loại được!

Và mình cũng xin nhắc cứng các bạn có ý định fake ảnh gửi cho GM vì nó thuê đội ngũ người thật, và còn là người việt nam để duyệt Profile và thông tin bạn đã gửi, nên đừng tìm cách dùng PTS để qua mặt nó, trình của bạn k qua mặt được designer của nó đâu >> sẽ bị khóa vĩnh viễn

Bạn nên gửi email vào thứ 5 và thứ 6 để được support nhanh hơn và nên dùng tiếng anh khi gửi email. Lúc nào nó chấp nhận nó cũng sẽ rep lại 1 email với yêu cầu "Bạn có đồng ý để chúng tôi thay đổi tên Facebook của bạn phù hợp với tên trên CMND. Nếu đồng ý hãy cho chúng tôi biết". Bạn nhất định phải rep lại email này của nó ngay lập tức và sớm nhất có thể. Bạn càng lâu rep thì nó càng cho qua và tăng thời gian chờ đợi của bạn! Thân!
    chipquay thích bài viết này
  17. Thắng Bảo

SwingsOnlyone email gửi đến địa chỉ nào nhỉ. Bạn gợi ý cho mình đoạn để mình gửi được không.
  18. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thế không đồng ý cho nó đổi theo CMND thì khóa luôn acc à? =))
  19. SwingsOnlyone

N.P đúng rồi, nếu không rep lại là đồng ý nó sẽ khóa vĩnh viễn!
  20. SwingsOnlyone

Ủng hộ diễn đàn