Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi khi đọc file PDF.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Art of Green, 23/4/13.

Lượt xem: 9,473

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Bữa giờ em có gửi đơn xin việc ở nhiều nơi, nhưng chủ yếu là qua mail. Gửi cả chục mail mà chẳng có ai reply em cũng hơi buồn. Hôm qua đem file PDF (em gửi Đơn xin việc bằng PDF ạ) để đi in rồi nộp HS giấy tiếp thì em phát hiện ra 1 chuyện động trời. Cụ thể mời các bác xem hình ạ.

1. Đây là file em nộp cho người. Tất cả chữ đều là font Candara (nội dung em chủ ý làm mờ vì đọc nó hơi...sến :D ) Nói chung đọc file này bằng Acrobat, Adobe Reader hay bất cứ phần mềm vector của Adobe đều thấy rõ nội dung.

2. Còn cái này là khi em đọc file PDF bằng Foxit. Phần nội dung không thấy đâu nữa. Mà em xin chắc chắn là tất cả các chữ đều dùng Font Candara. Vậy tại sao chữ to lại giữ đc, chữ nhỏ lại mất đi >.<[​IMG]

3. Hình thứ 3. Là ngay cả khi em lưu với định dạng PDF version thấp nhất, file vẫn mất chữ khi được đọc trên phần mềm không phải của Adobe.[​IMG]

Vấn đề đau đầu là có vài Reply bảo rằng họ không thấy nội dung bên trong file. Đến lúc đi in em mới tá hoả ra chuyện thế này. Chẳng lẽ bây giờ em bảo người ta đổi Acrobat hay Adobe Reader để xem được nội dung ạ. Nói chung là vô cùng khó hiểu. Em mong ai giúp đc em với. Chứ cái kiểu này.....
    P/s: em dùng AI cs6 để xuất ra file PDF ạ.....Các anh giúp em với >,<

...
  2. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

em có gửi sai box thì nhắc nhở em nhẹ, đừng xoá topic em. để em chuyển topic khác ạ. ^^
  3. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

>.< ai cũng bí hết ạ @_____________@
  4. Trà Phương Nam

Trà Phương Nam Mới đăng kí

Art of Green Bạn thử đổi font chữ khác trên Acrobat hoặc Adobe Reader thử xem có đọc được không?

Ủng hộ diễn đàn